Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซ็อกเก็ตอนาคตต่อจาก 775 เป็น 1336?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซ็อกเก็ตอนาคตต่อจาก 775 เป็น 1336?

เผอิญได้เข้าไปเจอเว็บหนึ่งๆ เข้า เลยนำลิงค์มาลงฝากข่าว น่าดีใจเหมือนกันครับที่ 775 น่าจะอยู่ยาวไปถึงปี 2008 โน่นเลย

http://www.mikeshardware.co.uk/Roadmap20XX.htm

Core 2 Duo --> Core 2 Quad ---> Core 2 Octo

Core Microarchitect จงเจริญ

Originally posted by Comlow View Post
    เผอิญได้เข้าไปเจอเว็บหนึ่งๆ เข้า เลยนำลิงค์มาลงฝากข่าว น่าดีใจเหมือนกันครับที่ 775 น่าจะอยู่ยาวไปถึงปี 2008 โน่นเลย

http://www.mikeshardware.co.uk/Roadmap20XX.htm

Core 2 Duo --> Core 2 Quad ---> Core 2 Octo

Core Microarchitect จงเจริญ

Core 2 Octo ออกเมื่อไร ผมคงจะได้ฤกษ์ซื้อ Core 2 Duo แน่ๆ

รอมันตกรุ่น

Comment

ซ๊อกเก็ตอะไรก็คงจะตามไม่ไหวล่ะครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
        Core 2 Octo ออกเมื่อไร ผมคงจะได้ฤกษ์ซื้อ Core 2 Duo แน่ๆ

รอมันตกรุ่น
        รอตกรุ่นเหมือนกันคัน

Comment

ไม่ต้องแตกตื่นหรอกครับ core2octo น่ะ

อ่าน pc world เล่มใหม่ intel บอกว่า "จะทำ cpu 100 core ก็ทำได้ แต่เราต้องนึกถึงการใช้งานจริงด้วย"

credit: pc world เล่มเดือน november' 06

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ไม่ต้องแตกตื่นหรอกครับ core2octo น่ะ

อ่าน pc world เล่มใหม่ intel บอกว่า "จะทำ cpu 100 core ก็ทำได้ แต่เราต้องนึกถึงการใช้งานจริงด้วย"

credit: pc world เล่มเดือน november' 06
            80core Intelจะทำแล้วนิครับ.. อ่านQuickPC สนุกกันใหญ่.. แต่ไม่เข้าใจว่าทำไม เขาไม่ทำเมนบอร์ดให้มัลติการ์ดจอ โดยไม่ต้องคำนึงรุ่นและยี่ห้อ จะ PCI, AGP, PCI-E ถ้าบอร์ดมี stol ให้ใส่ได้หมดเลย เกี่ยวกับกระทู้มั๊ย อิอิ..
            Last edited by hornetpc719; 2 Dec 2006, 04:05:51.

Comment

ตะขาบ 1336 ขา!

ผมเองยังใช้ P4 อยู่เลยเหอๆ
              บอร์ดมันยังไม่รู้จัก Pentium D เลย

Comment

ตามกันไม่หวัดไม่ไหว - -

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                  80core Intelจะทำแล้วนิครับ.. อ่านQuickPC สนุกกันใหญ่.. แต่ไม่เข้าใจว่าทำไม เขาไม่ทำเมนบอร์ดให้มัลติการ์ดจอ โดยไม่ต้องคำนึงรุ่นและยี่ห้อ จะ PCI, AGP, PCI-E ถ้าบอร์ดมี stol ให้ใส่ได้หมดเลย เกี่ยวกับกระทู้มั๊ย อิอิ..
                  เอ่ออออ แบบว่า อินเทลขายCPUเป็นหลักอ่ะครับ เลยไม่ได้สนใจพัฒนาฟีเจอร์สำหรับการ์ดจอเท่าไหร่

Comment

รอ 630 หมดประกัน เปลี่ยนยกเซ็ตเยย

Comment

ของผมรอให้ 478 ของผมมันหมดอายุก่อน แต่คงอีกนานครับ

Comment

ของผม รอมีตังเหลือคับ ย้ำว่าเหลือ มีเฉยๆไม่ซื้อ หุหุ
                        แต่ก็นะ เกินกว่า4คอร์ก็ไม่รู้จะไปทำอะไรอยู่ดี จะเล่นเกม แต่งรูป ตัดต่อวีดีโอ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต เขียนโปรแกรม สร้างภาพ3D พร้อมๆกันหมดก็กระไรอยู่ อันนั้นให้พวกที่ใช้งานหนักๆเขาใช้ดีก่า ผมเอาแค่2คอร์ก็พอใจและ

Comment

Working...
                        X