Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมผิดไมครับT_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมผิดไมครับT_T

เรื่องมีอยู่ว่าผมจะทำคอมใหม่ครับ
    คือสมัยก่อนผมไม่รู้เรื่องคอมเลยครับ ram cpu m/b vga คืออะไรผมไม่รู้เรื่องเลย และเป็นพี่ชายผมที่ทำคอมมาตลอดเลย
    พอมาถึงวันนี้ผมก็โตขึ้นเยอะเริ่มศึกษาอะไรหลายๆๆอย่างด้วยตัวเอง เลยเก็บเงินเพื่อจะทำคอมเองครับ
    CPU E8500
    M/B P5Q PRO
    RAM G.SKILL 4PK/800 4GB
    VGA EN8800GT การ์ดจอตัวเก่าอะครับ ก็อยากจะปล่อยอยู่อะครับแต่ว่าจะรอปีใหม่ก่อนเพื่อได้ค่าหนมอีกอิอิ แนะนำไว้ล่วงหน้าก็ได้นะครับ
    HDD 640GBWD6400AAKS SATAII/16MB NCQ
    DVD-RW asus
    case CoolerMaster CM690ผิด
    PSU iCute Titanium 650w

แล้วพี่ชายผมมันพูดว่าไรรู้ไมครับ
    มันบอกผมว่าทำไปทำไมขนาดนี้จะเอาให้ดีกว่าคนอื่นเลยหรอ(คือคอมในบ้านเนี้ยพี่ผมจะดีที่สุด) ผมก็เลยตอบไปว่าก็มันชอบ
    พี่ ชายผมมันก็เอาไปเปรียบเทียบกับญาติผมที่กว่าเขาขะทำคอมได้สักตัวมันนาน มากๆๆๆๆ(ผมก็คิดในใจนะครับว่า ทีไอ่พี่ชายผมเนี้ยมันเอาเงินไปซื้อชุดเครื่องเสียง5.1 7,xxx ซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ ซื้ออะไรต่อมิอะไรเยอะแยะไปหมดบางอย่างก็เงินแม่หมด แต่ที่ผมจะทำคอมเนี้ยเงินผมทั้งนั้นเก็บมานานกว่า4เดือน ผมผิดหรอครับ) ผมก็เลยบอกไปว่า เออ...ไม่ทำแล้วก็ได้แล้วก็เดินไปนั่งกดPSPเล่นแบบอารมณ์เสีย สเปคอย่างผมokหรือเปล่าอะครับ
    Last edited by tzoneocz; 3 Nov 2008, 01:08:27.

เค้าอิจฉาหรอกครับจะโดนน้องแซงหน้ามีคอมดีกว่าหรือเทียบเท่า อิอิ

ยิ่งถ้าเป็นเงินตัวเองอย่าไปใส่ใจครับ

ปล. 1 ผมว่าลด CPU สัก 8400 แล้วเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจออีกนิดดีไหม อิอิ
    ปล. 2 CM690 นี่มันเคสไม่ใช่เหรอตรับ หรือผมพลาดอะไรไปต้องขออภัยด้วย ^ ^

Comment

สั้นๆ อิจฉา

Comment

นี้คือ อาการอิจฉาครับผม

Comment

55+

นั้นสิ

นางร้าย ชัด ๆ

ตังค์ตัวซื้อเองซื้อไปเลยไม่เห็นต้องไปใส่ใจกับพี่ ห้าห้า*

Comment

ผมก็คิดยังงั้นครับ แต่แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องพูดอย่างนี้
            ผมก็ไม่สนใจหรอก ไม่วันจันก็อังคารนี้แหละจะไปซื้อและว่าไรไม่สนใจแล้ว Fallout3รออยู่
            ปล.ขอบคุณ จะได้ประกอบคอมเองครั้งแรกเลยว้าวๆๆๆๆๆตื่นเต้นจริงๆ

Comment

oนึกว่าจะประจานอะไร ที่เเท้ก้อพี่น้องกัน
              ^^"

Comment

การ์ดจอเพิ่มเป็น hd4850 หรือ 9800gt ดีกว่าครับ

Comment

เอาเลยครับ อย่าไปสน
                  อารมณ์คล้ายๆกัน 5555 เปมือนตอนผมอัพ 4850+X2 6000+ เลย

สเปกใช้ได้แล้วครับ ส่วนการ์ดจอก็อย่างที่ข้างบนว่า 4850/9800GT

เงินพร้อม ถึงเวลาที่ท่านจะศึกษาเครื่องคอมเครื่องแรกจริงๆของท่านแล้ว สู้ๆ

Comment

ถ้าเป็นเงินที่เราเก็บออมมา ไม่ต้องสนใจ ถือซะว่าเพื่อความสุขส่วนตัว อิ อิ เหมือนผมทำงานเอาเงินไปซื้อคอม ซื้อ PSP ซื้อ NDSL ความสุขส่วนตัว แต่ก็ต้องมีพอกัยบ้างอิ อิ ตอนนี้จน 5 5 5

Comment

เงินตัวเองทำแล้วสบายใจ ทำไปเถอะครับ ไม่เดือดร้อนใคร แต่เหมือนว่าจะเดือดร้อนพี่คุณนะครับ เหมือนๆจะ อิจฉา

Comment

ติดละครอ่ะเปล่าเนี่ยะ ....

Comment

เขาคงเป็นห่วงมากกว่า คอมสเปคแพง แต่ใช้ประมาณพิมพ์งาน เล่นเนต
                          เขาคงกลัวน้องชายจะเสียเงินโดยใช่เหตุมากกว่า

Comment

คำเดียว อิจฉาครับ

ปล.ถ้ามีแฟนสวยกว่าพี่ อย่าพามาบ้านนะ เดี๋ยวมันอิจฉาอีก อิอิ

Comment

ตรงข้ามกับผมตรงที่อาเฮียอาเจ๊ อยากให้อัพสเปคคอมกันอ่า

Comment

Working...
                              X