Announcement

Collapse
No announcement yet.

Heatsing มีซิลิโคนอยู่แล้วต้องทาที่ cpu อีกไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Heatsing มีซิลิโคนอยู่แล้วต้องทาที่ cpu อีกไหม

ผมเพิ่งซื้อ athlon x2 5200+ box มาครับ สังเกตว่าเหมือนที่ heatsing มันมีซิลิโคนทามาให้แล้ว
    อย่างนี้ผมต้องทาซิลิโคนที่ cpu อีกไหมคับ
    มือใหม่ไม่รู้จิงๆ

ใส่ซิงค์ไปได้เลยครับ ไม่ต้องลงซิลิโคนใหม่ครับ

Comment

จิงๆ แล้วไม่ต้องก็ได้นะครับ แต่ทาเพิ่มอีกซักนิดก็จะดี

Comment

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ
        โอเคจะได้ไม่ต้องทาเพิ่ม เพราะไม่มีแถมซิลิโคนมาให้ด้วยสิ

Comment

ลองขูดออกแล้ว ทาไอ้ที่เป็นสีขาวๆ หลอกละ 10 บาท ดูซิครับ แล้วจะรู้ว่า ลดได้อีกหลายองศา

Comment

ที่แถมมาไม่ค่อยจะดีหรอกคับ...เอาอย่าง ท่าน วิกรว่า ดีกว่าเยอะคับผม..ขูดๆออกแล้วกระดาษทรายขัด ใส่กับซิลิโคนขาว ลดลงได้กว่า 3-5 องศา

Comment

ต้องใส่เยอะๆๆๆๆ
              ครับไม่งั้นพัง
              555555

Comment

ใส่เยอะมันก็เยิ้มดิ ดีไม่ดีจะพาลไหลลงบอร์ด

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ลองขูดออกแล้ว ทาไอ้ที่เป็นสีขาวๆ หลอกละ 10 บาท ดูซิครับ แล้วจะรู้ว่า ลดได้อีกหลายองศา
                  ผมซื้อหลอดตั้ง 20

หาซื้อที่บ้านหม้อ มีแต่หลอดเท่าเข็มฉีดควาย

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post

หาซื้อที่บ้านหม้อ มีแต่หลอดเท่าเข็มฉีดควาย
                    ร้านคอมหน้า ม.มหานคร หลอดเล็กๆมันขายหลอดละตั้ง 35 แน่ะ

Comment

Originally posted by Kunio View Post
                      ที่แถมมาไม่ค่อยจะดีหรอกคับ...เอาอย่าง ท่าน วิกรว่า ดีกว่าเยอะคับผม..ขูดๆออกแล้วกระดาษทรายขัด ใส่กับซิลิโคนขาว ลดลงได้กว่า 3-5 องศา

กระดาษทรายขัดเลยเหรอครับ

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post

ฮาเข็มฉีดควาย คิดได้ไง

Comment

Working...
                        X