Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่งเคลม Asrock Alive Nf6p อยู่ครับ ใครเคยมีปัญหากับ M/B ตัวนี้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่งเคลม Asrock Alive Nf6p อยู่ครับ ใครเคยมีปัญหากับ M/B ตัวนี้บ้างครับ

เพิ่งส่งเคลมไปเมื่อวันเสาร์ที่แล้วอะครับ เคลมร้าน TK Com แล้วก็ส่งซ่อมให้ Com7 ต่ออะครับ
    เมื่อกี้โทรไปถามร้านเขาบอกยังไม่ซ่อมไม่เสร็จเลย นานแล้วนะครับ เนี่ย เกือบ 1 อาทิตย์ละ
    ร้าน TKเขาบอกว่า M/B ตัวนี้มีปัญหาส่งซ่อมที่ศูนย์ใหญ่อยุ่ผมก็ไม่รุ้ว่ามันอยุ่ทีไหนอะครับ
    แล้วใครเคยมีปัญหากับ Asrock Alive Nf6p ตัวนี้บ้างอะครับ มีปัญหาบ่อยมากไหม แล้วเวลาเคลมของเคลมนานกันมากที่สุดกี่วันอะครับ แล้วถ้าเขาเคลมซ่อมไม่ได้จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ปะครับ
    เสียเงินเคลมไป 300 ด้วยงะ

ปล. เซ็งมากครับ ตอนนี้ไม่ได้เล่นคอมหลายวันแล้ว 555555+++

ดันๆๆๆคร้าบบบบบบ

Comment

มีปัญหา อาไรหรอคับ อยากรู้

Comment

ร้านไม่ได้ระบุละเอียดอะครับ บอกแค่มีปัญหาเฉยๆ

Comment

ใช้อยู่ครับไม่มีปัญหาอะไร

หมดประกันแล้วเหรอครับ ทำไมเสียตัง 300 ด้วย

Comment

นั่นสิ เสียเงิน 300 อีก

ของผมประกัน asys ครับ เคลมที่ศูนย์ใหญ่ รอ 20 นาทีได้เลย

Comment

ของผม Alive NF6G-VSTA ประกัน ASYS อยู่ต่างจังหวัด ฝากร้านไปเคลม เกือบเดือนครับ ได้ตัวใหม่มา แต่ซ่อมมาแล้วครับผม ไม่เสียสักบาท

Comment

ที่เสียตัง นี่เพราะ หมดประกันแล้ว หรือว่า มีslot นู่นนี่แตกป่าวครับ

Comment

ทำไมเสียเงินด้วย ลองถามเค้าน่ะครับ

Comment

อาจเป็นค่าใช้จ่ายสินค้าชำรุดหรือป่าว
                    เจ้าของกระทู้ไม่ได้แจ้ง เช่น ซิปหลุด ช่อง ide แตกร้าว
                    ไม่ไปชั้น 5 ศูนย์ com7 หรือพระราม9เลย
                    เคลมผ่านร้านทำไม กว่าเค้าจะส่งไปศูนย์ก็วันสองวันแล้ว

Comment

Originally posted by ssm31 View Post
                      ร้านไม่ได้ระบุละเอียดอะครับ บอกแค่มีปัญหาเฉยๆ
                      งง อ้าวแล้วปัญหาที่ท่านเจอ ก่อนที่จะส่งเครมอะครับ เป็นยังไง

ปล.ผ่านมาดูเผื่อของตัวเองเป็นบ้าง ของผมรุ่นเก่ากว่า

Comment

ยังมีประกันอยู่ครับเพิ่งใช้มาเมื่อปลายเดือนเมษายน 51 นี้เองครับ ประกัน 3 ปี
                        ที่เสีย 300 เขาบอกว่าช่องใส่แรมมันหลวม หัก แตกประมาณนี้อะครับ
                        ไม่รู้ว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ครับ ท่าจะนาน

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ช่้องแรมหัก ก็เสียตังเป็นธรรมดาล่ะครับ

แล้วอาการของท่านมันเป็นยังไงอะ ถึงได้เอาไปเคลม

Comment

ช่องแรมหัก แตกครับ.......

Comment

Working...
                              X