Announcement

Collapse
No announcement yet.

burn image ได้น้อยกว่า 2x อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• burn image ได้น้อยกว่า 2x อ่ะคับ

คือ พึ่งซื้อเครื่องคอมมาใหม่อ่ะคับ ผ่านมาอาทิตย์นึงแล้ว เพิ่งได้ลอง burn image ดูอ่ะคับ แล้วก็มีปัญหา burn ใน นีโรไม่ได้อ่ะคับ
    ก็เลยลองใช้ โปรแกรม imageburn ดูอ่ะคับ ก็ปรากฏว่าไรท์ได้นะคับ แต่ความเร็วไม่เกิน 2.2x อ่ะคับ (ผมใช้ asus 20 x คับ) เต็มแผ่นดีวีดี ก็ประมาณ 25 นาทีอ่ะคับ
    เลยอยากจะถามว่า เป็นที่อะไรกันแน่ หรือว่า hardware มีปัญหาอ่ะคับ

แล้วก็เพิ่งซื้อเมาส์มาใหม่ด้วยอ่ะคับ เป็น usb port อ่ะคับ ลองกับเครื่องใหม่ที่ซื้อมาไม่ได้อ่ะคับ แต่ไปใช้กับเครื่องเก่าได้ ตอนนี้เลยต้องเอาเม้าส์เครื่องเก่ามาใช้เลยคับ ทำยังไงดีเพราะเมาส์ก็ไม่ได้เสีย ปวดหัวจิงๆ

ขอบคุณทุกๆคำตอบคับ

..

Comment

ดันคับ

Comment

เรื่องความเร็วอาจจะเป็นที่แผ่นน่ะครับอย่างแผ่น princo ของผมไรท์ได้ความเร็ว 4x และ 8x ซึ่งต่างจากแผ่น verbatim ไรท์ได้สูงสุดถึง 20x เลย

Comment

ใช้แผ่นอะไรครับ

Comment

ใช้แผ่น princo อ่ะคับ ปกติเครื่องเก่าผมไรท์ได้ประมาณ 10 x เลยนะคับ ใช้นีโร ไรท์ไม่ได้ด้วยครับ

Comment

ดัน

Comment

ต่อเครื่อง Writer ผ่าน USB ป่าวครับ ผมเคยเจอบางทีมันจะช้ามากๆ

Comment

ลองอัพ firmware ดูครับ ไม่ก็เปลี่ยนแผ่น DVD Princo ผมไม่แนะนำครับ ไม่ work เท่าไหร่

Comment

เรื่องเม้าส์
                    ให้เข้า Bios ไปนะครับ มันจะมีหัวข้อ Mouse Keyboard USB Support ให้ปรับเป็น Enable ครับ

Comment

Working...
                    X