Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโมพาวเวอร์สองตัวและเปรียบเทียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโมพาวเวอร์สองตัวและเปรียบเทียบ

ใครเคยโมใส่ PSU สองตัวบ้างคับ ผมอยากเอามาใส่ Shark อ่ะ แล้วถามเพิ่มเติมว่าถ้าเราใช้ psu 460 วัตต์ 1 ตัว + 350 วัตต์อีกหนึ่งตัวจะดีกว่า ใช้ Psu ตัวเดียวหรือไม่ (ในกรณีที่เป็นยี่ห้ออีเหน่อทั้งหมด)

ผมใช้ psu 2 ตัวอ่ะครับ
    ตัวแรกเป็น liberty 500w ตัวที่2 เป็น Enemax 450 W
    ตัว liberty 500 W ต่อเข้ากับ xfx8800GTx
    ตัว 450 W ต่อเข้าเมนบอร์ดและ hd , water cooling, พัดลมประมาณ 8 ตัวได้ครับ
    การใช้งานก็โอเคนะครับ ไม่เห็นว่ามีปัญหาไฟไม่พอแต่อย่างใด
    อ้อใส่ในเคส silverstone TJ07 ครับ เคสมันสามารถใส่ psu ได้2 ตัวอยุ่แล้วเลยไม่ต้องแปลงอะไรเลย
    แค่เอาสายมารวมกันอ่ะ

Comment

ซื้อ ตัวเดียว 1000w เลยจะคุ้มกว่าไหมครับ อิอิ

Comment

ใช่ครับ น่าจะเป็น 1000W ดีกว่าครับ

Comment

ผมเคยโม 2 ตัวครับ
          แต่ไม่ได้เทสอะไรเลย
          1000W ตัวเดียวมันแพงมากนะครับ
          เป็นผมก็คงโม 2 ตัว

Comment

สอบถามมาแล้ว ปลากดว่า shark ไม่สามารถใสได้คับ ต้องใช้ CM เท่านั้น หรือไม่ก็ tjo7 อย่างที่ท่านหมูบินว่าไวแหล่ะคับ

Comment

Working...
            X