Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเพิ่ม network ไร้สายเข้าไปกับระบบ lan เดิมที่มีอยู่เพื่อแชร์เนต ต่อแบบนี้ได้ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเพิ่ม network ไร้สายเข้าไปกับระบบ lan เดิมที่มีอยู่เพื่อแชร์เนต ต่อแบบนี้ได้ป่ะครับ

Router>Switch> เพื่อแชร์เนตกันใน network เดิมอยู่แล้ว

แต่ถ้าเราจะเพิ่มให้มีการแชร์โดย wireless เข้าไปด้วยก็จะต้องเป็น

Router > Switch > Wireless ADSL Router เหรอ Router > Wireless ADSL Router >Switch

เหรอว่าเหมือนกันแบบไหนก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ กำลังหาความรู้เกี่ยวกับ การแชร์ต่างๆอยู่
    Last edited by kozaz; 10 Jan 2009, 16:00:58.

แบบไหนก็ได้ครับ
    แต่ว่าแบบ 2 ดูดีกว่า
    ถ้าให้ความสำคัญของ wireless มากกว่า

Comment

โอเคครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ก็เล่นพวก Router ที่มี Wireless ไปเลยสิครับ ตัวเดียวอยู่

Comment

Working...
        X