Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อโนตบุ๊ค งบ 30,000 +-2000 ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อโนตบุ๊ค งบ 30,000 +-2000 ช่วยแนะนำทีคับ

คือเอามาเล่นเกม ใช้งานหนักๆพอสมควรคับ แต่มันจำกัดเรื่องงบ 30,000 +-ไม่เกิน 2,000 คับ

คือถ้าเป็นของ Acer ด้วยก็จะดี พอดีอยู่ต่างจังหวัดคับ อย่างอื่นมันก็หาซื้อยากพอสมควร ช่วยแนะนำทีคับ

ขอแบบอึดๆ ทนร้อน ใช้งานต่อเนื่องได้นานๆนะคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะคับ
    Last edited by PKXIII; 28 Feb 2009, 21:06:51.

acer body เนี่ยครับ
    http://www.****************/notebook...32Mn:C012.html
    มีปุ่มสัมผัสอยู่ข้างขวา สวยมากกกกก
    http://www.manager.co.th/CBizReview/...=9520000012632
    มีหลายspecครับ ตามที่ตั้งราคาไว้เลย
    แต่เป็นGF9300M GSครับ

Comment

เบนคิวs42 คับ แบตใช้ระบบไฮบิดได้4ชมครึ่ง กาดจอจีฟอส9600GT

http://www.****************/notebook...+s42-LM18.html

Comment

think pad R61 ศึกษาข้อมูลเพิ่มก่อนตัดสินที่
        httP://www.thaithinkpad.com ครับ

Comment

benq อีก 1 เสียงครับ x31 s42 s57

Comment

ตอนนี้เล็ง S42-LM18 ไว้อยู่คับ

อยากได้ความคิดเห็นเกี่ยวกับข้อดีข้อเสียของรุนนี้หน่อยคับ

Comment

Originally posted by PKXIII View Post
              ตอนนี้เล็ง S42-LM18 ไว้อยู่คับ

อยากได้ความคิดเห็นเกี่ยวกับข้อดีข้อเสียของรุนนี้หน่อยคับ
              ข้อดี

กาดจอแรงมาก(ยี่ห้ออื่นตํ่าๆ4หมื่นอัพ-6หมื่น)

มีระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกเป็นออนบอด ทำให้ใช้แบตได้นาน4.5ชม และช่วยลดความร้อน(เหมาะโหลดบิท)

ราคาคุ้มค่ามาก

บอดี้เป็นอะลูมีเนียมอัลลอยด์ทำให้เบา ทน เป็นรอยยาก ระบายความร้อนดี

เวปแคม2 ล้าน

เป็นเซนทริโน2

ข้อเสีย

ระบบไฮบิด ไฮเทคเกิน คนบางคนใช้เวลานานกว่าเข้าใจทำให้มีปัญหา

ลงxp ลงได้แต่ลำบากนิด ลงวิสต้า กับวินโดว์7 สบายๆ

Comment

S42 นี่ถ้าใช้ใน XP จะเป็น 9600GT อย่างเดียวไม่สามารถสลับไปสลับมาไ้ด้ใช่มั้ยคับ

Comment

Originally posted by PKXIII View Post
                  S42 นี่ถ้าใช้ใน XP จะเป็น 9600GT อย่างเดียวไม่สามารถสลับไปสลับมาไ้ด้ใช่มั้ยคับ
                  ใช่คับแก้โดยลง2os ตามนี้

http://www.pantip.com/tech/article/article.php?id=194

Comment

s42 โลดครับ

Comment

S42 อีกเสียงคราบบ

แต่มันมีข้อเสียนะ คือระบบไฮบริด มันไฮเทคเกิน บางคนเลยไม่เข้าใจว่ามันมีปย.ยังไง เอิ๊กๆ
                      Last edited by stroumphs; 3 Mar 2009, 11:25:20.

Comment

S42 นี่มันถึกไหมทั่น
                        เอาแบบว่าเปิดไว้ 2 วันโดยใช้การ์ดจอออนบอร์ด หรือไม่ก็เล่นเกมหนักๆซัก 15 ชม โดยใช้ 9600GT มันจะมีปัญหาอะไรหรือปล่าว

Comment

S42 นี่มันถึกไหมทั่น
                          เอาแบบว่าเปิดไว้ 2 วันโดยใช้การ์ดจอออนบอร์ด หรือไม่ก็เล่นเกมหนักๆซัก 15 ชม โดยใช้ 9600GT มันจะมีปัญหาอะไรหรือปล่าว
                          ผมสลับเป็นออนบอร์ดเปิดโหลดบิตทิ้งไว้เกือบอาทิตย์ยังไม่เป็นอะไรเลยครับ เครื่องไม่ร้อนด้วย

ส่วนเรื่องเล่นเกม ผมไม่เคยเล่นติดต่อกันนานขนาดนั้นครับ แต่เท่าที่เล่นมา เคยเล่นติดต่อกัน 5 ชั่วโมงก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ อุณหภูมิไม่เคยเกิน 90c (ยี่ห้ออื่นที่ใช้ 9600M GT ก้อประมาณนี้กันหมดครับ) แต่ถ้าให้ดีแนะนำให้เล่นให้ห้องแอร์ครับ และอย่าเล่นติดต่อกันนานจนเกินไป อย่างน้อย 6 ชั่วโมงก้อควรจะพักบ้าง จะได้เป็นการถนอมเครื่อง และ สายตา ครับ ^^

Comment

ราคาแบบนี้เสร็จ S42 หมดล่ะครับงานนี้ 32900 -*-

Comment

9600M Gt นี่มันมีปัญหาเรื่อง heat cycle มั้ยคับ

Comment

Working...
                              X