Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Memory clock ของ 7600GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Memory clock ของ 7600GT ครับ

ตัวใน link นี้ครับ http://www.xfxforce.com/web/product/...ationId=650010

คือในสเปคระบุ Memory clock ไว้ที่ 1.4 GHz นะครับ แต่พอผมไปดูใน Riva Tuner มันวิ่งที่ 700 MHz เอง ดูใน Nvidia control panel ก็วิ่งที่ 700 MHz เหมือนกัน

แบบนี้มันผิดปกติหรือป่าวครับ? แล้วมีทางไหนที่ทำให้ mem clock วิ่งเท่าที่สเปคระบูไว้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Grimmy; 10 Jun 2007, 14:13:30.

700*2 ครับ

1400 พอดี

Comment

ผมก็คิดเหมือนท่านครับ แตว่าทำไมมันโชว์ที่ 700MHz หว่า?

Comment

เพราะแรมบนการ์ดจอใช้แบบ DDR ไงครับ

DDR = Double Data Rate<--สะกดถูกเปล่าไม่รู้
        Double = *2

ปล.รอผู้รู้ชี้แนะอีกที

Comment

ดัน ใครพอจะรู้ช่วยบอกทีครับ

Comment

ก็ตามข้างบนบอกไงครับ ถูกต้องแล้ว ค่า Memory ต้องเอามาคูณ 2

ของผม 725mhz ครับ คูณสองได้ 1450 อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X