Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ External Box ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ External Box ครับ

ผมซื้อ External Box กับ HDD NB มาครับ แล้วทำการประกอบ HDD ลงใน Box แล้วทำการต่อ แต่ว่าเมื่อเสียบแล้ว Windows ถามหา Driver ไม่สามารถหา Driver เจอครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ หรือต้องไปหา Diver ที่ไหน ครับ หรือเกิดจากปัญหา Box หรือเพราะ HDD ยังไมไ่ด้ Format ครับ

ซื้อ Box ต่างหาก ของ VIO ที ่Advice มาครับ แล้ว HDD WD 320G ครับ ขอความช่วยเลหือด้วยครับ ขอบคุณครับ

กด nextๆ ไปไม่เจอเหรอครับ

Comment

ลองติ๊กตรงนี้ แล้วกด next ดูครับว่าเจอไหม

Comment

หรือว่าต้อง Format ก่อนจับลง Box ครับ ถึงจะเจอ เพราะผมยังไมได้ Format น่ะครับ

Comment

ก็ส่วนนึงครับ แต่ก่อนจะฟอแมทมันต้องเจออุปกรณ์ก่อนครับ แล้วค่อยไปดูตรง disk managment

Comment

Working...
          X