Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีงบ10000 จะซื้อการ์ดAGPรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีงบ10000 จะซื้อการ์ดAGPรุ่นไหนดีครับ

แนะนำด้วยนะครับ
    สนใจPalit GF 6800 GS super512DDR3 มันราคาเท่าไรหรอครับ
    ขอบคุณครับผม

X1950Pro AGP เลยครับ

ร้าน Hardware House

งบขนาดนี้ เล่นตัวที่แรงที่สุดใน AGP ได้เ้ลย

Comment

*-*

แล้วมันราคาเท่าไรหรอครับ

Comment

9,xxx กว่าๆครับ

Comment

*-*

แล้วสเปคเครื่องต้องแบบไหนหรอครับ
          ควรเพิ่มไรมั่ง
          หรือรัวังเรื่องไรหรอครับ
          ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร เห็นมีการอัพด้วยหรอครับ
          ....................

Comment

Originally posted by เทวดาน้อย View Post
            แล้วสเปคเครื่องต้องแบบไหนหรอครับ
            ควรเพิ่มไรมั่ง
            หรือรัวังเรื่องไรหรอครับ
            ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร เห็นมีการอัพด้วยหรอครับ
            ....................

System เดิม ที่ใช้อยู่ คืออะไร ครับ ...

Comment

อย่าลืมดู PSU ด้วยนะครับเพราะ 1950 Pro AGP ผมก็อยากได้แต่นอกจากเปลี่ยน VGA แล้วต้องเปลี่ยน PSU ด้วยไม่ไหวอ่ะ

Comment

X1950Pro AGP คัรบฟันธง

Comment

WINFAST7600GT ครับส่วนต่างก็ไปยัดแรม 55+

Comment

*-*

HP Pavilion Desktop G1265L

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับแต่มีเสปคอมมาให้ดู
                    http://72.14.235.104/search?q=cache:...h&ct=clnk&cd=1

แฮแฮ

Comment

แนะนำ 7600GT ครับ ยี่ห้ออะไรแล้วแต่ศรัทธา Winfast ราคาแพงที่สุด (7,5XX) ไม่รู้เหมือนกันมีดีอะไรบ้าง XFX ราคาแพงเป็นอันดับ 2 (ประมาณ 6XXX) เป็นที่ยอมรับในเรื่องคุณภาพ และประกันยาวนานถึง 3 ปี สุดท้าย SPARK ราคาถูกที่สุด (ต่ำสุด 5990 ได้) หลายคนไม่มั่นใจในคุณภาพ แต่ราคาขนาดนี้ดูแล้วน่าเสี่ยงครับ (อุปกรณ์คอมม์ผมว่าดวงซวยจริง ๆ แหละน่าถึงจะเจอว่าเสีย) เหตุผลที่แนะนำ 7600GT เพราะ X1950Pro กินไฟมากพอสมควรเลยครับ และผมก็ไม่รู้ว่า PSU (ตัวจ่ายไฟ) ของ HP รุ่นนี้ให้มาเท่าไหร่ และแน่แค่ไหน แต่ขอเดาเอาว่าเอามันไม่อยู่แน่ ๆ เลยแนะนำ 7600GT และสาเหตุข้อที่ 2 คือเครื่องคุณมีแรมแค่ 512MB ครับ ผมแนะนำว่าควรจะอัพเพิ่มเป็น 1GB ซึ่งจำเป็นมากสำหรับเกม และยังส่งผลดีต่อประสิทธิภาพในการทำงานทุกอย่างแบบเห็นได้ชัดจริง ๆ ครับ ซึ่งถ้าคุณซื้อ 7600GT คุณจะมีเงินเหลืออย่างน้อย ๆ ก็ 3XXX บาทล่ะ พอจะซื้อแรม 512MB มาเพิ่มได้อีกแถว แล้วยังมีเงินเหลือไว้เผื่อจะต้องเปลี่ยน PSU อีกด้วยหากว่า PSU ตัวเก่าของคุณก็ยังเอา 7600GT ไม่อยู่ ทุกอย่างอยู่ในงบประมาณ +/- นิดหน่อยครับ

Comment

*-*

ขอบคุณครับผม จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Comment

Working...
                        X