Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกไม่ถูกอะครับ [ wireless router modem ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกไม่ถูกอะครับ [ wireless router modem ]

อยากได้ Wireless Router Modem สักตัว
    คือที่บ้านมีคอม อยู่ 2เครื่อง และ โนตบุค อีก 1เครื่อง
    ใช้ Modem ของ PCI BRM04 [ http://www.buycoms.com/spec.asp?Prod...ProductID=7732 ]

ปกติเล่นอยู่หน้าบ้าน แต่จะเอาไปเล่นในห้อง เลยอยากได้ wireless router modem สักตัว
    ระยะ ห ่ า ง 15เมตร มีกำแพง ..ชั้น ( ห้องอยู่ ท้ายบ้าน ไม่รู้กี่ชั้น ดี ถ้านับก็ ห้องที่ 3)

ตอนแรก เล็ง Linksys WAG200G เพราะจากที่อ่านๆ เห็นว่าดี แต่ เห้นบอกไม่มีขายแล้ว

เลยมีตัวเลือกว่า

Linksys WRT54GL (พอดีมี โมเด็มของ Pci BRM04 อยู่ เป็น ADSL Modem+router+hub 4port เลยจะเอามาต่อ กับ Linksys WRT54GL )

Netgear DG834G

ZyXEL P-660HW Series 802.11g

แบบไหนดีครับ ช่วย Comment ให้ที

ปล. มีงบอยู่ประมาณ 2พัน +/- ได้ 500
    ปล2. ใจจริงอยากเปลี่ยน Modem ด้วยเพราะ ที่ใช้อยู่ PCI BRM04 มันร้อนมาก และใช้มา 5ปีแล้ว ( เปิดวันละ 10ชม เลยพังยากมั้ง )

ช่วย Comment ให้ที

ขอบคุณมากครับ

ปล.อีกที หรือจะเป็นรุ่น Belkin Wireless N Modem Router ดีกว่าครับ เป็น รุ่น N

(แต่ตัวรับผมเป็นแค่ wireless g มันจะเสียเงินโดยเปล่าประโยชน์ไหมครับ คุ้มค่าไหม เพราะมันเกินงบ นิดนึง (3000) )

ขอบคุณครับ
    Last edited by Muaeenth99; 16 Apr 2009, 20:10:09.

Linksys WRT54GL (พอดีมี โมเด็มของ Pci BRM04 อยู่ เป็น ADSL Modem+router+hub 4port เลยจะเอามาต่อ กับ Linksys WRT54GL )
    แบบที่ว่าน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีครับ

Comment

เอา Belkin Wireless N Modem Router ไปเลยครับ ผมใช้คู่กับ usb adapter Wireless G ของ Belkin

ระยะ***งบ้านทาวน์เฮาส์ 3 หลัง(ประมาณ 12 เมตร)+กำแพง 3 ชั้น ยังรับได้ 2 ขีด แต่ link speed ได้ 54 Mbps

ฉะนั้นถ้าภายในบ้าน 2-3 ชั้นนี่ก็ไม่ต้องห่วงเลยครับ รับได้สบายมาก แถม setup+forword port ก็ง่ายมากครับ

ไม่ต้องห่วงเรื่องประกันด้วยครับเพราะเป็นแบบ Lifetime unlimited คือถ้ารุ่นนี้เลิกผลิตไปแล้ว เค้าจะเปลื่ยนรุ่น

ใหม่ให้+lifetime เหมือนเดิม เท่ากับว่าซื้อตัวเดียวใช้กันไปจนกว่าจะตายกันไปข้างนึงเลยครับ

Comment

มาเชียร์ Belkin N Wireless ด้วยคนครับ
        ใช้งานง่ายครับ ตอนมีนี้โปรลดแลกแจกแถม

Comment

ผมเชียร์ Wrt54gl นะ เอาไว้เล่นเน็ต โมได้ แรงด้วย ปรับกำลังส่งนิดหน่อย ทะลุ สบายๆ ครับ

Comment

Working...
          X