Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนมากๆ

สเปคตามลายเซ็นต์

clock fsb default 200*10=44 องศา
    clock ไปที่ 205*10=67 องศา
    clock ไปที่ 208*10=93 องศา ใจหายแว๊บบ

ร้อนจนน่าแปลกใจ ของคนอื่นๆ เป็นไงมั่งเล่าสู่กันฟังหน่อย...

งะ ช่วงดึกๆ Default อย่างตอนเนี้ย ของผมแค่36องศาเอง - -*

Sencor เอ๋อ ป่าวครับ 93องศานี่มันต้องตัดการทำงานแล้วนะครับ

Comment

อิอิ ปัญหาใหญ่ ของผม 31 เอง

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
        งะ ช่วงดึกๆ Default อย่างตอนเนี้ย ของผมแค่36องศาเอง - -*

Sencor เอ๋อ ป่าวครับ 93องศานี่มันต้องตัดการทำงานแล้วนะครับ

ไม่น่าจะเกี่ยวกับ sensor นะ เพราะปรับ มา default องศาก็ลดลงด้วย (93 องศานี่ Solfware ที่ใช้ตรวจเช็คความร้อนนี่ Alarm เลยครับ แต่ไม่ตัดนะ)
        ปัญหาคือ Clock ไม่ได้เลย ร้อนจนน่าใจหาย

Comment

ซิ้งร้อนไหมอาครับ อย่างมากผมเคยอัดไฟ1.7 ความร้อนพุ่งก็70ก่าๆ - -* บอด DFI จนมันต้องชัทดาวเองเลยครับ

Comment

ดูจากโปรแกรมไรเหรอครับ บางทีมันจะมั่วไปน่ะครับ

Comment

ร้อนโคตรๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                ดูจากโปรแกรมไรเหรอครับ บางทีมันจะมั่วไปน่ะครับ
                PC PROBE II ครับ

Comment

ฟันธงว่าโปรแกรมมันเพี้ยนแน่เลย ลองหาโปรแกรมอื่นมาลองเทสเปรียบเทียบหลายๆตัวดูก่อนนะครับ ว่ามันร้อนขนาดนั้นหรือเปล่า....

Comment

เทสเองเลยดีกว่าครับชัวสุด เอามือไปจับที่ซิ้ง CPU เลยครับ

Comment

Working...
                    X