Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram ใน ASUS P5B DELUXE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram ใน ASUS P5B DELUXE

พอดีตอนนี้ใส่ ram 1g สองแถวครับ( DDRII KINGTON Dual Channel 2 G ) แล้วจะใส่ ram เพิ่มอีก สองแถว เป็น 512m สองแถว ( DDRII CORSAIR Dual Channel 1G ) จะดีใหมครับ

ไมไม่เอา 2g ไปเลยละ ประมาณ 1400 จะได้ไม่เปลืองช่ิองแรม

แต่ถ้ามีอยู่แล้วก็จับใส่ได้เลยคับ ไม่มีปัญหา ผมก้ใส่อยู่

Comment

3 GB ไม่ค่อยแรงกว่า 2GB

4GB ใส่ไป ใช้ xp ก็เห็นแค่ 3GB

Comment

พอดีมี DDRII CORSAIR Dual Channel 667 512m*2 แล้วจะเห็นเป็น Dual Channel เปล่าครับ

Comment

1+1 กับ 512+512 ใส่ ทั้งหมด dual ได้

Comment

แต่แรมไม่ใช่รุ่นเดียวกันครับ

Comment

ใช้ได้

ใส่เรียงเลย 1024 512 1024 512

Comment

ตามข้างบน ของผมก็เสียบแบบนั้น

Comment

ของมีอยู่แล้วก็ยัดไปโลด

ใส่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับเพื่อนสมาชิก

Comment

2 G ก็เหลือ ๆ ครับ 2 G กับ 3 G แทบไม่แตกต่าง xp ผมลองใส่ 4 G (1G/800 *2 และ /667 * 2) มองเห็นแค่ 3.25 ลองเล่นดูก็ไม่ต่างกับ 2 g ใช้งานทั่วไปแทบไม่มีผล กินไฟเพิ่มโดยใช่เหตุครับ สุดท้ายผมก็ปล่อยไป 2 ตัว เพราะบัสมันไม่เท่ากัน แต่ถ้ามีแล้วไม่รู้จะเอาไปทำอะไร จะใส่ก็ไม่เสียหลายครับ เอามาก ๆ ใว้ก่อนดูแล้วสบายใจว่างั้นเถอะ

Comment

Working...
                      X