Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะเอาหน้านี้ออกไปยังไง รำคาญมากตอนบุตเรื่องต้องมาคอยกดอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะเอาหน้านี้ออกไปยังไง รำคาญมากตอนบุตเรื่องต้องมาคอยกดอ่ะครับ

เราจะเอาหน้านี้ออกไปยังไง รำคาญมากตอนบุตเรื่องต้องมาคอยกด อันนี้ยืมรูปมาจากในเน็ตอ่ะครับ จริงๆเครื่องผมมีเจ้าของคนเดียวครับ ขอบคุณครับ

รู้สึกว่าจะมีสองวิธีนะ

วิธีแรกเข้าไปที่ Control panel - User Accounts แล้วไปคริ๊กที่ Guest แล้วเลือก Off

วิธีที่สอง

ช่องรัน control userpasswords2
    แล้วเอาเครื่องหมายถูกในช่องออก แล้วก็กด OK

เท่านี้ครับเรียบร้อย

Comment

ตามนั้นเลยครับ

Comment

หากท่านได้มาเพราะอัพเดทจากไมโครซอร์ฟละก้อ เข้าไป Control panel - User Accounts (ภาษาไทย แผงควบคุม / บัญชีผู้ใช้ ) แปลได้แปลกดีนะ ลบบัญชีอื่นๆ ออก เหลือไว้แต่ บัญชี ชื่อของท่านเองและ Guest ไอ้ที่ท่านไม่ต้องการ มันก็จะไม่มาอีก หากอยากได้กลับคืนมา ที่บัญชีของท่าน ตั้งระหัสผ่าน มันก็จะมาให้ท่านเห็นอีกคับ

Comment

Working...
        X