Announcement

Collapse
No announcement yet.

ๆ่ ต่อกีตาร์ไฟฟ้าเข้า NB Acer 4520G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ๆ่ ต่อกีตาร์ไฟฟ้าเข้า NB Acer 4520G

ช่วยหน่อยนะครับ ผมจนปัญญาแล้ว

คือ ปกติผมก็ต่อกีตาร์ไฟฟ้าเข้าคอมฯ ตั้งโต๊ะที่บ้านอยู่แล้ว แต่พอมาอยู่หอ และเพิ่งเคยจะได้ต่อเข้า NB ครั้งแรก ปัญหาของผมก็คือ

เสียง ไมค์ (พอดีต่อเข้าช่องไมค์ สีแดง) กับ เสียงออกลำโพง (ไม่ได้เสียบหูฟังไว้) "มันไม่ออก พร้อมกันครับ" (คือ ถ้าอัดเสียงกีตาร์เข้าไป น่ะได้ แต่ต้องกด Save แล้วมาเปิดฟังใน WinAmp ประมาณนี้อ่ะครับ มันไม่ออกพร้อมกัน) ทำไงดี????

ตอนนี้ใช้ XP อยู่ครับ โปรแกรมที่มากับไดรเวอร์เสียง ก็คือ RealTek การเซ็ตทุกอย่างในเบื้องต้น ผมหาจาก google และ overclockzone หมดแล้วครับ แต่ไม่มีข้อมูล เรื่องนี้เลย

ขอบพระคุณมากเลยนะครับ ไม่รู้ไปตั้งกระทู้ที่ไหนแล้ว ตั้งในเวปกีตาร์เขาก็ไม่รู้

อ่อมันเป็นปรกติ เหอๆ ต้องใช้พวกโปรแกรมทำเพลงอะ จะเปิดไปด้วยกัน

Comment

คุณ Mute ไมค์ใน sound control ไว้รึป่าวครับ ส่วนใหญ่ จะ mute ไว้ ทำให้ไม่ได้ยินเสียงครับ

Comment

ผมไม่ได้ Mute ไว้ครับ ดูแล้ว

คุณ oiloffline พอบอกชื่อโปรแกรมให้ได้ไหมครับ เดี๋ยวผมไปหาเอง ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมไม่ได้ Mute ไว้ครับ ดูแล้ว

คุณ oiloffline พอบอกชื่อโปรแกรมให้ได้ไหมครับ เดี๋ยวผมไปหาเอง ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X