Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mainboard Chip Intel กับ Chip nforce คิดว่าตัวไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mainboard Chip Intel กับ Chip nforce คิดว่าตัวไหนดีกว่า

Mainboard Chip Intel กับ Chip nforce คิดว่าตัวไหนดีกว่า
    ลังเลอยู่ครับ กะจะรอ p45 แต่ nforce 780 , 790 จะดีกว่าไหม

780 ไม่SLI*3ไม่คุ้มครับ ซื้อแค่ พวก 750i ดีกว่า P5N-D

ส่วนตัวเท่าที่ใช้มา ชอบ nvidiaมากกว่าถ้าไม่ติดที่มานชอบตายไปซะดื่อๆ (เคลมบ่อยมาก -*- ทั้ง 680i และ650i แต่ตัวใหม่ยังไม่เคยลองแต่เห็นตอนแรกๆท่เค้าซื้อกันเปิดไม่ติดตั่งแต่ซื้อเลย5*5*5)

Comment

อยากเล่น SLI ก็ Nforce ครับ
      อยากเล่น Crossfire ก็ P45 โลด

Comment

ใช่ครับ ถ้ารักชอบสีไหน ระหว่าง ค่ายแดง กับ เขียว
        แดงก็ Intel ไว้ทำ crossfire เขียวก็ ไว้ทำ SLi
        แต่ถ้าชอบสีม่วงขึ้นมา ก็ ตัวใครตัวมันครับ

Comment

Working...
        X