Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามชาว AMD นะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามชาว AMD นะคับ

ตอนนี้ผมใช้ 4200x2 m/b m2n-e sli ram ocz 2*1 gb 8800GT
    คือว่าผมอยากจะเปลี่ยน บอร์ดตัวใหม่อะคับ อยากได้เร็วๆแต่ไม่แพงมากนัก+ไม่ล้าสมัย สารารถรองรับ cpu ในอนาคตได้ (ผมไม่คล็อกนะคับชอบแบบเดิมๆ)
    แนะนำทีนะคับ
    ตัวเดิมนี้ผมใช้ อยู่เปิดโปรแกรม 2-3 อย่างก็หน่วงเครื่องแล้วอะคับ
    Last edited by kaesoda; 21 Sep 2008, 15:03:39.

ผมสงสัยเหมือนกันครับ ว่าเมนบอร์ดตอนนี้มันรองรับ CPU 45 nm หรือป่าว ผมไม่ทราบจริงๆครับ ผมไม่คล๊อคเหมือนกัน

Comment

ถ้าเป็นตอนนี้ ที่แนะนำ คือรออีกซัก1เดือน ราคา cpu lot ใหม่ของ amd จะลงอีกนิด

ตอนนั้นจะได้ X4 ที่ราคาหลัก 4พัน-5พันบาท

Comment

เด่วชาว AMD ก็จะเปลี่ยน ซึอกเกต ใหม่แล้วละ แต่ตอนนี้ก็ใช้ที่มันจำเป็น อืม ใช้เมนบอร์ดชิปเซต Nforce8300 จิคับแรง และไม่แพงด้วย แรงกว่า ชิปAMD 780อีกนะ

Comment

ถ้าเป็นผม cpu ดีกว่าครับ จาก 4200+ >>> 6000+ เห็นความต่างขึ้นเยาะ หรือไม่ก็มองพวก x3 x4 ไปเลย แต่ราคาตอนนี้ยังไม่ค่อยน่าเล่นซักเท่าไร่

Comment

Originally posted by Satanic View Post
            ถ้าเป็นผม cpu ดีกว่าครับ จาก 4200+ >>> 6000+ เห็นความต่างขึ้นเยาะ หรือไม่ก็มองพวก x3 x4 ไปเลย แต่ราคาตอนนี้ยังไม่ค่อยน่าเล่นซักเท่าไร่
            งั้นบอร์ดผมโอเคแล้วช่ายมะคับ แปลว่า 4200x2 ผมไม่แรงเท่าไห่รช่ายปะ
            ตอนแรกผมคิดว่าจะหาบอร์ด ดีๆ มาใส่กะตัวเดิมก่อนแล่วค่อยเปลี่ยน เป็น พีนอม ทีหลังอะคับ หรือแบบท่านจะเวิกกว่า

Comment

Socket ใหม่มันปลายปี 2009 ไม่ใช่หรอครับ ไม่ต้องรีบๆ

Comment

780 ก็ โอนะ แล้วแต่สภาพคล่องทางการเงินด้วยอ่ะ

Comment

แนะนำ GA-MA78GM-S2H

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                    แนะนำ GA-MA78GM-S2H

อีกเสียง........

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                      แบบนี้ดีกว่าเปลี่ยน MB ตัวละ 10000 ลงไปอีกครับ เห็นๆเลย

Comment

Working...
                      X