Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่ามีเซียน overclock ท่านใดอยู่ที่ภูเก็ตบ้างไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่ามีเซียน overclock ท่านใดอยู่ที่ภูเก็ตบ้างไหมครับ

คือผมกำลังรวบรวมอุปกรณ์คอมเพื่อประกอบใหม่น่ะครับ อยาก overclock บ้างอ่ะแต่ทำไม่เป็นน่ะครับ กลัวพัง เลยอยากถามวิธี overclock ที่ถูกต้องจากผู้รู้จริงๆน่ะครับ อ่านจากในหนังสือมันก็สู้ถามจากผู้รู้โดยตรงไม่ได้อ่ะ มาถามไว้ก่อนน่ะครับ ถ้ามีท่านใดอยู่ภูเก็ตและสามารถให้คำแนะนำได้ วันไหนผมประกอบเสร็จเดี๋ยวยกคอมไปหาถึงบ้านเลยครับผม ขอบคุณมากครับ

เป็นไวๆ ครับ อิอิ

Comment

ขอบคุณครับผม อยากเป็นเหมือนกันครับ รอผู้รู้อ่ะ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน อยากทราบว่าการเพิ่ม FSB เนี่ย
        1.เค้าเพิ่มกันทีละเท่าไรครับ (ผมใช้ E6750 กับ P5KC ครับ)
        2.ทุกครั้งที่เพิ่ม FSB เนี่ยมันจะทำให้อุปกรณ์อย่างอื่นที่เสียบอยู่กับ M/B มีผลคือความเร็วเพิ่มไปด้วยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ปรกติเค้าก็เพิ่มกันแบบนี้ หรือ เค้าต้องไปเซ็ตอะไรที่ทำให้มันเพิ่มเฉพาะ CPU ครับ
        3.ถ้าจะ clock เนี่ยพอเปิดเครื่องขึ้นมาก็เข้าไปที่หน้า bios แล้วไปเริ่มเพิ่ม FSB ได้เลยหรือป่าวครับ หรือต้องไปเซ็ตอะไรก่อนที่จะเริ่มเพิ่ม FSB ครับ
        4.ทุกครั้งที่เพิ่ม FSB เสร็จ เราต้องเพิ่มแรงดันไฟให้ CPU ทุกครั้งไหมครับ หรือเพิ่มความเร็วอย่างเดียวรอจนมันไม่เสถียรจึงเพิ่มแรงดันไฟครับ
        5.แรงดันไปเค้าเพิ่มทีละเท่าไรกันครับ
        6.สำหรับ E6750 เนี่ยมีใครเคย clock ไหมครับ อยากทราบว่าถ้าเอาแบบไม่ถึงกับต้องเพิ่มแรงดันไฟช่วย และสามารถใช้ซิ้งค์เดิมได้อย่างไม่มีปัญหา และสามารถเปิดทิ้งได้สักวันสองวันเนี่ย ต้องเพิ่ม FSB ทีละเท่าไรครับ และเพิ่มไปถึงที่เท่าไรจึงควรหยุดครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X