Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ anti-virus ดีๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ anti-virus ดีๆหน่อยครับ

ขอบอกไว้ก่อนเลยนะมะก่อนผมใช้ Bitdefender Total Security 2009 แต่มันเกิดปัญหา
    มันบล๊อค L4D ทำให้เล่นผ่าน Garena ไม่ได้ เลยต้องเกิดสาเหตุให้ลบมัน T-T
    อยากให้ทุกคนในบอร์ดนี้แนะนำหน่อย เอาที่คิดว่าไม่บล๊อคอะครับ แล้ว Kaspersky Internet 7หรือ8 ดีกว่ากันอะครับ

AVG,Avira FREE!!! จัดไปครับ

Comment

Kaspersky Internet 8
      เลยครับ
      ดีมากมาย
      เวอร์ชั่น7มันสำหรับเครื่องเก่าๆ

Comment

Avira Premium ครับ เบาพอๆ กับตัวฟรี
        แต่มี Mail guard และ Web guard เพิ่มขึ้นมา

Comment

Avast!!

ครับ

Comment

โดนไฟวอร์บล๊อกไว้ใช่มั้ยครับ bitdefender เข้าไปจัดการได้นะครับว่าจะปลดบล๊อกตัวไหน
            ไปดูที่ trafix ของ firewall ใน bitdefender นะครับ

Comment

AVG Free Edition เลยครับท่าน

Comment

ค้นหากระทู้เกี่ยวกับแนะนำโปรแกรมป้้องกันไวรัสในหมวดนี้ มีคนแนะนำเยอะเลยครับ...
                เล่นแต่บ้าน ไม่มีเอาไฟล์จากคอมเครื่องอื่นมาลง ใช้โปรแกรมตัวฟรีของ AntiVir,AVG,Avast พอครับ
                แต่ถ้าเน้้นหน่อยหาพวกตัวข้างล่้างมาใช้ จะดีกว่ากว่าตัวฟรี...
                Avira AntiVir Premium
                Avast! Professional
                Kaspersky Anti-Virus
                Kaspersky Internet Security

- Kaspersky2009 จะหน่วงน้อยกว่าV7
                - รูปแบบ V7 เมนูดูง่ายกว่า
                - ใช้ตัว KAV[Kaspersky Anti-Virus] ไปก่อน ไม่แนะนำใช้ KIS[Kaspersky Internet Security] สำหรับมือใหม่
                Last edited by tArIbAn; 16 Mar 2009, 20:08:57.

Comment

ผมเน้นฟรีครับ

Comment

avira ฟรี 40mb เครื่องผมก็อยู่แล้ว
                    โหลดในเน็ตนี่แหละ

Comment

Bit Defender 09 ครับ อันดับ 1 ครับ แจ่มเป็ด

Comment

nod32 v. 4.0.314 final

Comment

nod 32 ใช้ดีครับ
                          ผมใช้อยู่

Comment

ผมว่า Norton ก็ดีนะ ต้องเป็น v2009 นะดีมากจับได้ดีมากเร็วที่สุดในการทำงานด้วยกินแรมน้อยมาก

Comment

Working...
                            X