Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mirror's Edge เกิดบัค ครับ ขอตัวแก้ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mirror's Edge เกิดบัค ครับ ขอตัวแก้ด้วย

มีปัญหา สักด่านหนึ่ง รู้สึก เป็น บัคชัว ครับ ผมใช้ ตัว 1.0 เนอะ มี อะไรแก้บ้างก็ ส่งมาด้วย แล้ว โปรแกรมสูตร ขอด้วย สู้ไมไหว แล้ว ตำรวจ โหด

http://www.ea.co.th/downloads/patches/me_patch_101/

ส่วนเรื่องตำรวจโหดอะครับ มันเป็นรูปแบบของเกมอยู่แล้วล่ะครับ ใช้ Trainer ก็เท่ากับไม่ได้เข้าถึงตัวเกมอย่างแท้จริงแล้วล่ะครับ

ลองเล่น Easy ก่อนครับ เพราะยังไงเกมนี้มันก็ไม่ให้เราไปบู๊กับพวกตำรวจอยู่แล้ว เพราะเราเป็น Runner ครับ ไม่ใช่ Rambo

วิธีจัดการคือต้องใช้ความคิดครับ อย่าไปให้มันรุม 2, ส่วนใหญ่เกมเขาจะออกแบบให้ตำรวจคนนึงมันอยู่มุมอับเสมอ เพื่อให้เราจัดการตัวต่อตัวได้ แล้วก็เอาปืนมันมาไล่ยิงคนอื่นต่อ (กระสุนน้อยมาก ฆ่าได้อีกคนจึงต้องสลับไปใช้ปืนของคนนั้น)

แต่บางทีมันก็ไม่จำเป็นต้องสู้เลยครับ บางทีสามารถเลี่ยงการปะทะได้เลย

Comment

เกมนี้เค้าไม่ได้เน้นบู้เน้นใช้ความคิดครับวิ่งๆๆๆๆสู้ไม่ได้ว่าบัคเฉย-*-

Comment

สู้ ได้ สิ รอ มีปืน โหดๆ ตกในมือ เปลี่ยนเกมเลย กลายเป็น call of duty ล้างตำรวจทั้งเมือง ทีนี้

Comment

ผมว่าถึงจะเก็บปืนได้ เราก็ยิงได้แปปๆ ก็ต้องทิ้งปืนแล้วอะครับ - - ผมว่าฆ่าเยอะๆ ก็ตอนที่จะลงมาช่วย Kate ออกมาจากรถ Van แล้วก็ฉากสุดท้าย ตอนไปทำลาย Shard's Servers

แต่เก็บแล้วยังไงก็ต้องทิ้งครับ เพราะ Faith จะกระโดดไกลๆ ไม่ได้เลย ปืนมันหนัก - -

Comment

ผมเล่นเกมนี้ผมพยายามเลี่ยงการสู้ตลอดเลยครับ ทั้งวิ่งอ้อมพาตำรวจทัว แล้ว หนีไปจุดหมาย แต่มีอยู่ 3 ด้านที่ผมต้องสู้กำลังหาทางไม่สู้อยู่(เห็นบอกถ้าจบแบบไม่ฆ่าใครตายจะปลดล็อคอะไรสักอย่าง)

1. ด้านที่เราหาทางไปบนนั่งร้าน แล้วมีตำรวจถือลูกซองพอมาพอดี เรากำลังวิ่งอยู่ + ไม่มีทางหลบ ผมเลยโดถีบแกตกตึกไปเลย
            2. ที่เราต้องสู้กับคน....มันบังคับ
            3. ฉากตอนทำลาย Server ไม่สู้ไม่รู้จะทำไง

Comment

เวลาเจอ SWAT อะครับถ้าจะตีอย่าตีตรงๆคืออาจจะวิ่งอ้อมเข้าด้านข้างแล้วสไลด์เตะครับผม
              วิธีนี้ใช้ได้ผลดีกับตำรวจเกือบทุกประเภทเลย

Comment

ต้อง เก็บ กล่อง ให้หมดหรือป่าว

Comment

ต้องดูสถานการณ์ก่อนครับมันจะมีข้อสังเกตอยู่คือ ตัวที่มีออร่าสีแดงๆรอบตัวนี้สามารถเข้าโจมตีได้ทันที

แต่พวกไม่มีแสงอะไรเลยนี้ชอบมาเป็นกลุ่มปืนกล แต่ถ้าเรามีปืนก็ยิงมันตายได้เหมือนกัน

Comment

มือเปล่า ปลดอาวุธ เพราะมันเน้นโดดและไวถือปืนไม่ไหว

Comment

เห็น มัน มีเก็บกระเป๋า เนี่ย ต้องเก็บให้หมดหรือไม่

Comment

ใครบอกที คือ ค้านที่ ไล่ตามตัวขาวๆเก่งๆ เนอะ แล้ว มันก็สู้ เรา ฆ่ามันตายแล้ว จะไปไหน ต่อเนี่ย ไม่มี ทางไป

Comment

Working...
                        X