Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง หน้าจอ มันเป็นสีขาวอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง หน้าจอ มันเป็นสีขาวอ่ะครับ

คือ ว่าเพื่อนผมใช้ โน้ตบุค acer
    มีอาการ คือ แบบว่าปกติก็เล่นได้ แต่พอใช้งานไปสักพักหน้าจอจะเป็นสีขาว
    แต่โปรแกรมยังทำงานอยู่ ถ้าฟังเพลงก็ได้เรื่อยๆ ไม่สามารถมองเห็นอะไรเลย
    จะต้องปิดเครื่องอย่างเดี่ยวถึงจะใช้ใหม่ได้

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

เอาเข้า 0 ครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน
      คาดว่า สายแพ จอจะมีปัญหา
      แต่ว่าพับจอลงมา แล้วก็เปิดขึ้นอีกทีก็หาย (เป็นๆ หายๆ มาหลายรอบละ ว่าจะเข้าศูนย์เช็คเช่นกัน 2 ปีละ )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เป็นเหมือนกัน
        คาดว่า สายแพ จอจะมีปัญหา
        แต่ว่าพับจอลงมา แล้วก็เปิดขึ้นอีกทีก็หาย (เป็นๆ หายๆ มาหลายรอบละ ว่าจะเข้าศูนย์เช็คเช่นกัน 2 ปีละ )
        เป็นเหมือนกันเลย เป็นตลอดทุกครั้งที่เล่นเลย
        (ไม่ทราบว่า ศูนย์อยู่ที่ไหนอ่ะครับ ผมอยู่ที่ชลบุรี-บางแสน)
        แล้วเข้าศูนย์นี้นานป่ะครับ
        Attached Files

Comment

ถ้ามันหมดประกันแล้วจะทำอย่างไรเค้าจะรับทำให้ไม
          Attached Files

Comment

Working...
          X