Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามความต่างของ pentium d กับ pentium e คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามความต่างของ pentium d กับ pentium e คับ

อันไหนดีกว่ากันคับ

Celeron D420 แรงกว่า Pentium D อิอิ...

Comment

ดูตรงไหนว่าแรงกว่าเหรอคับ L2 pentium d ก็มากกว่า fsb ก็เท่ากัน speed ก็สูงกว่า
      ช่วยบอกทีว่าดูตรงไหนคับ

Comment

Originally posted by soulnight View Post
        ดูตรงไหนว่าแรงกว่าเหรอคับ L2 pentium d ก็มากกว่า fsb ก็เท่ากัน speed ก็สูงกว่า
        ช่วยบอกทีว่าดูตรงไหนคับ
        สถาปัตยกรรมครับ

Comment

แล้วอะไรดีกว่ากันอะคับ

Comment

E2xxx แรงกว่า PD

Comment

ดูที่สถาปัตยกรรม

Pentium D เป็น NetBurst เหมือน P4 เพราะมันคือ P4 2ตัวยัดรวมกัน
              Pentium e เป็น Core เหมือนCore 2ทั้งหลาย (มันคือCore 2 ที่ลดL2 Cache,FSBและเทคโนโลยีบางอย่าง)

e 1.6 ยังแรงกว่า d 3.2 ครับ และ ยังOverclockได้อีกยาววว

Comment

อืม...ตามด้านบนนั้นละครับ
                ตอนนี้ดูที่ GHz มากไม่ได้แรงละ
                E2160 1.6GHz แรงกว่า PD 950 3.4GHz นะ เดิมๆ เทียบกัน

http://www23.tomshardware.com/cpu_20...=884&chart=435

.
                Last edited by TWK.; 16 Jan 2008, 22:18:04.

Comment

มาเก็บความรู้คับ

Comment

ต่างกันราว "ดอกฟ้า กับ หมาวัด" (Pentium D คอหมาวัด และ Pentium Dual-core คือ ดอกฟ้า)

Comment

ตอนนี้ผู้ที่จะประกอบ PC พื้นฐาน ใช้ E2140 กันเยอะมากครับ

Comment

Working...
                      X