Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอให้เซียนช่วยทีเกี่ยวกับ เมนบอร์ด กับ ซีพียู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอให้เซียนช่วยทีเกี่ยวกับ เมนบอร์ด กับ ซีพียู

................................
    Last edited by .o[D]ark[E]vilo.; 13 Jul 2010, 20:00:57.

ลองเคลียร์ cmos หรือ ถอดถ่านทิ้งไว้ซัก 5-10 นาที แล้วใส่ AMD TB(ซีพียูอันที่ 1) ลองเปิดใหม่ ยังไม่ต้องต่อ hdd, cd-rom ก็ได้ครับ

ลองดู คอร์ซีพียู ด้วยครับ ว่าบิ่น หรือเปล่า

Comment

.............
      Last edited by .o[D]ark[E]vilo.; 13 Jul 2010, 20:00:09.

Comment

................................
        Last edited by .o[D]ark[E]vilo.; 13 Jul 2010, 19:59:57.

Comment

ถ้าไหม้จริงๆ ก็หมดทางแก้ครับ

ท่าทีดีควรหา AMD TB ตัวที่ไม่มีปัญหา มาลองกับบอร์ด เพื่อ เช็คบอร์ดไปในตัวครับ
          ถ้าหา ยากจริงๆ (รุ่นนี้ด้วย) จ้างเค้าเทสเลยครับ หรือ จะเอาไปเครมเลยครับ (ให้เค้าเทสให้ไปในตัวควรขอดูด้วยจะดีมาก) เพราะคุณก็กลัวเรื่องประกันใกล้หมดด้วย

ส่วนของผมก้มีเท่านี้ครับ

Comment

..............
            Last edited by .o[D]ark[E]vilo.; 13 Jul 2010, 19:59:03.

Comment

ใช่ครับ พีซียูคุณอาจไม่ไหม้ แต่ ตอนนี้คุณต้องมีอุปกรณ์ที่มีความสมบูรณ์หรือไม่มีปัญหา เข้ามาเทสร่วมด้วยอะครับ คือ คุณวนเทสกับอุปกรณ์ที่คุณไม่แน่ใจว่ามีปัญหาหรือเปล่า คุณอาจจะหาตัวปัญหาไม่เจอนะครับ

Comment

Working...
              X