Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมOCมาขึ้นคะแนน3Dmarkลดลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมOCมาขึ้นคะแนน3Dmarkลดลงครับ

ผมใช้ E2160 OC ไป 3.2 คะแนน 3Dmark06 ได้ 1955 คะแนน(คะแนนตรง) cpu นะครับ

OC ไป 3.4 คะแนน 3Dmark06 ได้ 1700 คะแนน(คะแนนโดยประมาณ จำไม่ได้ละเอียด) cpu นะครับ

OC ไป 3.6 คะแนน 3Dmark06 ได้ 1400 คะแนน(คะแนนโดยประมาณ จำไม่ได้ละเอียด) cpu นะครับ

ทำไมถึงเป็นแบบนี้ครับ

มันไม่ เสรีถร ครับ

Comment

แสดงว่าของผมลากได้แค่3.2ใช่เปล่าครับ ยังไม่ได้ลองลดไป3.0เลย ไม่รู้จะเพิ่มขึ้นหรือเปล่า

Comment

ผมยังไม่เคยเจอ ลาก CPU แล้วคะแนนลดลง เพราะมันสุดก็สุดเท่านั้น แต่เคยลองการ์ดจอ ลากมากๆแล้วคะแนนลดลง อิอิ

Comment

pci-e หรือป่าวครับ ปรับเป็น 101

Comment

cpu ลากแล้วไม่เคยเจอลงนะครับ ตาม คห.บน

มีแต่การ์ดจอ ที่ลากแล้วมันร้อนเกิน เฟรมเรตตกกระจาย อิอิ

Comment

จุดที่ดีที่สุด ไม่ใช่จุดที่สูงที่สุดครับ

ผมเจอ อาการนี้กับ CPU แทบทุกตัวที่ OC แบบ สุดลิมิตครับ

Comment

พอจะมีทางแก้ไหมครับ ท่าน wikorn ครับ

Comment

อัดไฟๆๆ ลองดูนะ ป๋มลากไป3.4 3Dmark06 CPUได้2941

Comment

โห้ ได้2900เลยหร่อครับ ผมอัดไฟไปตั้ง1.57 แล้วนะครับ กลัวมากกว่านี้จะไหม้ ซิงเดิมครับ

Comment

เอาแค่ที่มานได้คะแนนมากๆเป็นพอ เพราะว่ามานจะเสถียรสุดแล้ว

Comment

เท่าที่ลอง มีทางเดียวคือ ลดความร้อน CPU ให้ลงมาให้ได้ครับ เหมือนเครื่องยนต์เลยครับ ที่รอบสูงสุด แรงบิดตกครับ ทุกคัน

Comment

Working...
                        X