Announcement

Collapse
No announcement yet.

WWDC 08 กับ iphone 3G แสดงความคิดเห็นกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WWDC 08 กับ iphone 3G แสดงความคิดเห็นกันครับ

ปีนี้พูดถึงแต่เรื่อง iphone ไม่มี osx10.6 แม้แต่นิดเดียว

feature หลักๆที่เพิ่มขึ้นมาก็เห็นจะเป็น

iphone 2.0 ซึ่งรองรับภาษาฝั่ง asia (ได้ข่าวว่ามีของไทยด้วย จากตัวโปรแกรมจำลองใน osx แต่ตัวจริงไม่รู้มีรึเปล่านะ)

3G อันนี้จับตามองกันมาก็ออกจริงๆ

GPS ของยี่ห้ออื่นมีกันแล้ว เราไม่มีคงจะไม่ได้ อิอิ

API ที่จะมาใช้งานกับเรื่องเกมส์

แบตเตอรี่ที่ทนกว่า ใช้ได้นานกว่ารุ่นที่แล้ว

ขนาดบางลง

ราคาเริ่มที่ 199$ สำหรับ 8GB และ 299$ สำหรับ 16GB พวกรุ่นเก่าที่ร้านหิ้วมาเก็บไว้ ถ้ารุ่นใหม่มาคงได้เทกระจาดขายแน่นอน

ด้านหลังเป็นพลาสติกสีดำเงา

สำหรับรุ่น 16GB มีสีขาวด้วยครับ

--------
    โดยภาพรวมทั้งหมดคงจะมีเท่านี้ ใครที่มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมเผื่อผมตกหล่นก็ช่วยเสริมด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล. ค่อนข้างจะขัดใจนะเนี่ยไม่มีพูดถึง 10.6

รายละเอียดต่างๆสามารถเข้าไปดูได้แล้วที่ http://www.apple.com/iphone/ ครับ
    Last edited by tassapon; 27 Jan 2010, 17:58:10.

Comment

ราคานี้หาได้จริงที่ไหนอ่ะ 16G หาให้หน่อยดิ จาเอาสีขาวววว

Comment

Originally posted by GyM View Post
        ราคานี้หาได้จริงที่ไหนอ่ะ 16G หาให้หน่อยดิ จาเอาสีขาวววว

ราคา USA ครับ เริ่มขายเดือนหน้า (คิดว่าพวก hacker เก่งๆคงปลดล็อคได้ในเวลาอันรวดเร็ว) พอปลดได้แล้ว หลังจากนั้นก็คงจะเริ่มหิ้วกันเข้ามาขายครับ ลองเทียบกับที่ขายๆกันปัจจุบันดูน่าจะประมาณราคาไทยได้ ก็น่าจะซัก 7พันละมั้ง ส่วน 16GB ก็คงจะราวๆ หมื่นนึง (ความเห็นส่วนตัว)

Comment

นั่นคือราคาจริงไงครับ 7000/11000 8/16g แต่เข้าไทยเท่าไรละก็คง 20000+ เป็นไปได้นะ ตอนนี้กำลังสั่งเพื่อนที่เมกาเตรียมไปเข้าคิวซื้ออยู่แน่นอนครับ สนใจเอาตัว 16gb มากสีขาว สวย ให้มันสมเป็น mac หน่อยหหุหุ
          คือซื้อมาเนี่ยสำหรับประเทศไทย 3g ยังไม่ support แน่ๆ และอีกอย่างเอามาคงเอามา เพื่อราคาถูก หวังหว่าคงไม่มีกฏงี่เง่าแบบ ซื้อสองเครื่องหรือสัญญาทาสหรอกนะ

Comment

อ่านะ ฝากใครหิ้วได้มั่งเนี่ย เพื่อนก็กลับกันมาหมดละ -..-

Comment

Originally posted by angelplus View Post
              นั่นคือราคาจริงไงครับ 7000/11000 8/16g แต่เข้าไทยเท่าไรละก็คง 20000+ เป็นไปได้นะ ตอนนี้กำลังสั่งเพื่อนที่เมกาเตรียมไปเข้าคิวซื้ออยู่แน่นอนครับ สนใจเอาตัว 16gb มากสีขาว สวย ให้มันสมเป็น mac หน่อยหหุหุ
              คือซื้อมาเนี่ยสำหรับประเทศไทย 3g ยังไม่ support แน่ๆ และอีกอย่างเอามาคงเอามา เพื่อราคาถูก หวังหว่าคงไม่มีกฏงี่เง่าแบบ ซื้อสองเครื่องหรือสัญญาทาสหรอกนะ

นึกถึงเครื่องปัจจุบันสิครับ 299 399 มาขายกันเท่าไร แล้ว 199 299 ควรจะเป็นเท่าไร มันไม่ถีบไป 2หมื่นหรอกครับ

3G ไทยใช้ไม่ได้อยู่แล้ว ตัดไป

สัญญาทาสมีอยู่แล้ว ผมก็เลยต้องพูดถึงเรื่องปลดล็อค

อีกอย่าง ตาม แผนที่ ที่จะวางจำหน่าย ที่สตีฟจอบส์เปิดให้ดู ไม่มีไทยอยู่ในนั้น เพราะฉะนั้นยังไงๆก็ต้องหิ้วมาปลดล็อคอยู่ดี (ไม่ว่าจะปลดล็อคเพื่อใส่ซิม หรือเพื่อลงโปรแกรมก็ตาม)

Comment

ต้องดูยาวๆ ละ
                งานนี้เซียนกบ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  ปีนี้พูดถึงแต่เรื่อง iphone ไม่มี osx10.6 แม้แต่นิดเดียว

feature หลักๆที่เพิ่มขึ้นมาก็เห็นจะเป็น

iphone 2.0 ซึ่งรองรับภาษาฝั่ง asia (ได้ข่าวว่ามีของไทยด้วย จากตัวโปรแกรมจำลองใน osx แต่ตัวจริงไม่รู้มีรึเปล่านะ)

3G อันนี้จับตามองกันมาก็ออกจริงๆ

GPS ของยี่ห้ออื่นมีกันแล้ว เราไม่มีคงจะไม่ได้ อิอิ

API ที่จะมาใช้งานกับเรื่องเกมส์

แบตเตอรี่ที่ทนกว่า ใช้ได้นานกว่ารุ่นที่แล้ว

ขนาดบางลง

ราคาเริ่มที่ 199$ สำหรับ 8GB และ 299$ สำหรับ 16GB พวกรุ่นเก่าที่ร้านหิ้วมาเก็บไว้ ถ้ารุ่นใหม่มาคงได้เทกระจาดขายแน่นอน

ด้านหลังเป็นพลาสติกสีดำเงา

สำหรับรุ่น 16GB มีสีขาวด้วยครับ

--------
                  โดยภาพรวมทั้งหมดคงจะมีเท่านี้ ใครที่มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมเผื่อผมตกหล่นก็ช่วยเสริมด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปล. ค่อนข้างจะขัดใจนะเนี่ยไม่มีพูดถึง 10.6
                  Originally posted by tassapon View Post
                  รายละเอียดต่างๆสามารถเข้าไปดูได้แล้วที่ http://www.apple.com/iphone/ ครับ
                  กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด iphone ตัวนี่แหล่มขึ้นมาหน่อยนะ อิอิ

ราคา USA ครับ เริ่มขายเดือนหน้า (คิดว่าพวก hacker เก่งๆคงปลดล็อคได้ในเวลาอันรวดเร็ว) พอปลดได้แล้ว หลังจากนั้นก็คงจะเริ่มหิ้วกันเข้ามาขายครับ ลองเทียบกับที่ขายๆกันปัจจุบันดูน่าจะประมาณราคาไทยได้ ก็น่าจะซัก 7พันละมั้ง ส่วน 16GB ก็คงจะราวๆ หมื่นนึง (ความเห็นส่วนตัว)
                  รอรุ่หน้าดีไหมเพราะมีนาปีหน้าก็น่าจะมานะ อิอิ

นึกถึงเครื่องปัจจุบันสิครับ 299 399 มาขายกันเท่าไร แล้ว 199 299 ควรจะเป็นเท่าไร มันไม่ถีบไป 2หมื่นหรอกครับ

3G ไทยใช้ไม่ได้อยู่แล้ว ตัดไป

สัญญาทาสมีอยู่แล้ว ผมก็เลยต้องพูดถึงเรื่องปลดล็อค

อีกอย่าง ตาม แผนที่ ที่จะวางจำหน่าย ที่สตีฟจอบส์เปิดให้ดู ไม่มีไทยอยู่ในนั้น เพราะฉะนั้นยังไงๆก็ต้องหิ้วมาปลดล็อคอยู่ดี (ไม่ว่าจะปลดล็อคเพื่อใส่ซิม หรือเพื่อลงโปรแกรมก็ตาม)
                  ว่าแต่มี บูทูธ ไว้ส่งไฟล์ยังหว่า

Comment

ตัว สีขาวสวยดีครับ แต่ ในความรู้สึกของผม ตัวเก่าสวยกว่า ดู ดีกว่าแต่ถ้าเพิ่มอะไรเข้า มามาก ตัวเก่าก็สามารถ อัพได้อยู่ แล้ว แต่ 3 G นี้ ตัดไปได้เลย ถึงซื้อมาบ้านเราก็ไม่มีให้ใช้แบบดีๆ อยู่ แล้ว

ปล.ตอนนี้ผมรู้สึกว่า Pc มันไม่เหมาะกับตัวผมแล้ว สิ้นปีจะขายทิ้งทั้งหมดแล้วซื้อ mac และครับ จ๊อบ ผมรักคุณ

Comment

ท่าจะยุ่งละ เพราะตอนนี้ดูเหมือนว่าทาง apple เองเค้าไม่ให้ซื้อไป activate ด้วยตัวเอง ไม่ให้ซื้อแบบ online

หมายความว่าอย่างไร

หมายความว่า ต้องเดินเข้าไปในร้านเท่านั้น แล้วซื้อปุ๊บก็ activate กันตรงนั้นเลย หิ้วกลับบ้านเปล่าๆไม่ได้แล้ว

ถ้าอย่างนี้จะทำไงเนี่ย - -"

Comment

แล้วตัว 3G จะรองรับ A2DP ไหมนี่ ใครพอรู้มั้งครับ

ที่ตัวเก่าไม่ซื้อเพราะไม่รองรับ A2DP นี่แระ T-T

Comment

ได้ข่าวมาจากเว็บ PดีAโมbiz ว่าบลูธูท ใช้รับ-ส่งไฟล์ไม่ได้
                          เรื่องลิขสิทธิ์เช่นเคยคับ !!
                          จะขายตัวที่ใช้อยู่ รอตัวใหม่ดีมั้ยเนี่ย สีดำมันบาดใจจิงๆ พับผ่า !

Comment

เมื่อไหร่จะตีตลาดไทย

Comment

แล้วจะมาเมื่อไหรละคับ

Comment

Working...
                              X