Announcement

Collapse
No announcement yet.

แป้นพิมพ์มีปัญหาหลังลงวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แป้นพิมพ์มีปัญหาหลังลงวินโดว์

ผมลงvortex vista ในโน้ตบุ้คแล้วแป้นพิมมันมีปัญหาทุกเครื่องโน้ตบุ้คเลย แต่ถ้าลงในตั้งโต้ะมันปกติดี ปัญหาคือกดแป้นm=0
    j=1
    k=2
    l=3
    u=4
    i=5
    o=6

เหมือนกับเป็นแป้นตัวเลขในเครื่องตั้งโต้ะซะงั้น..
    แก้ยังไงคับท่านผู้รู้

- - เป็น note book ท่านแหละครับ กดปุ่ม FN(finishอะไรนี่แหละมองหาทางซ้ายล่างของแป้น)พร้อมปุ่ม Numlock ซะ เพราะมันอาการนั้นคือท่านไปเปิดแป้นตัวเลขไว้ (ตอนผมเป็นนี่หาแทบตายว่ามันเป็นอะไร -..- )
    Last edited by LigerZero; 19 Jul 2008, 12:56:28.

Comment

ตามนั้นคับ ผมก็เคย งง เหมือนกัน หากหาไม่เจอก็เข้าไป คีย์บอร์ด ออนสกรีน แล้วก็กด NumLock แล้วมันก็จะเป็นปกติครับ

Comment

โอ้ววววววจอร์ด...มันเปนอย่างนี้เอง ขอบคุณท่านเทพทั้งสองครับ

Comment

Working...
        X