Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ M/B และ Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับเกี่ยวกับ M/B และ Ram

ตอนนี้ผมใช้ Mainboard P5VD2-X ใส่ Ram 1.5 bus 533
    ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้ M/B ที่ support bus 800 ใส่ซัก 2 gb
    มันจะแรงขึ้นมากไหมครับ แล้ว bus เนียะ ต่างกันแบบนี้มันมีผลอะไรมากไหม

นี่ spec เครื่องผมครับ

Intel Pantium D805 2.66Ghz
    M/B P5VD2-X
    Kingtons 1gb+512mb
    GF 7300GT 256mb

อยากให้เครื่องมันแรงขึ้นกว่านี้น่ะครับ
    เน้นไปที่ mb+ram หรือ cpu ดี

ขอบคุณ

เร็งขึ้น แต่ไม่มากนะ 1.5 gb กับ 2 gb

เอา 512 ออกแล้ว เอาอีก 1g มาใส่เพิ่ม น่าจะดีกว่า

Comment

Working...
    X