Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครจบ Crysis แบบไม่ตุกติกบ้างงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครจบ Crysis แบบไม่ตุกติกบ้างงับ

ใครเล่น Crysis จบแบบไม่ใช้ Trainer บ้างงับ
    สงสัยว่าจบกันยังไง โดนรุมทีละกองร้อย กองพัน ทำไงถึงรอด

ซุ่มครับ ถ้าจะบู๊ก็ต้องใช้วิธีตีแล้วชิ่งครับ เพราะทหารเกาหลีมันเก่งเกินมนุษย์ครับ(โยกหลบกระสุนยังมีเลย)

Comment

เหอๆ ผมซุ่มโจมตีเป็นหลัก ถ้าเจอเอเลี่ยน ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง หนีได้ก็หนี ไม่ค่อยอยากสู้

Comment

ผมนี้ไง จะใช้ทำไมหล่ะครับ หมดสนุกหมด

Comment

ทุกเกมรอบแรกผมจะไม่ใช้สูตรแต่รอบต่อไปใช้เพื่อความมันส์

Comment

ผมหายตัวตลอดกัวโดนยิงแล้วทหารมันจะพูดว่า "I see something" แล้วก็ดับอนาถ

Comment

ก็นี่ละ ไม่ใช้แล้วไม่ผ่านซักที ด่านที่เดินรินแม่น้ำไปในป่า แล้วเจอหน่วยลาดตะเวนเกาเหลา ซุ่มยังไงถึงรอดงับ ยืนแอบหลังต้นไม้มันยังเห็น เห็นได้ไงฟ่ะ

Comment

จบนานแล้วครับ เล่นไม่ยากครับเกมส์นี้ ไม่เคยใช้ไรช่วยผมชอบมากภาพสวยดี

Comment

ต้องใช้ทักษะหน่อยครับ

Comment

ซุ่มยิงหัวครับ

Comment

ผมเล่นเป็นเดีอนกว่าจะจบครับไม่ใช้สูตรเลยใช้แล้วไม่มันครับ^_^

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
                        ก็นี่ละ ไม่ใช้แล้วไม่ผ่านซักที ด่านที่เดินรินแม่น้ำไปในป่า แล้วเจอหน่วยลาดตะเวนเกาเหลา ซุ่มยังไงถึงรอดงับ ยืนแอบหลังต้นไม้มันยังเห็น เห็นได้ไงฟ่ะ
                        อ่อ ถ้าด่านนี้ผมวิ่งอย่างเดียวคับ ไม่สนใจ ขืนยืนสู้มีดับ

Comment

ซุ่ม เดินมุมๆ ด่านที่เป็นป่า ก็พยายามอยู่ที่สูงๆ แล้วก็ต่อกล้องซูมเอา เก็บเสียงด้วยก็ดี

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                            ซุ่มยิงหัวครับ
                            ใช่แล้วครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ ซุ่มยิงหัว ค่อยๆเก็บทีละคน อย่าไปบ้าระห่ำบุกไปสดๆ เพราะเราไม่ใช่อาร์โนล ในคนเหล็กนะขอรับ

Comment

ผมเล่นจบแบบไม่ใช้สูตรครับ
                              สไตล์การเล่นของผมลอบเร้นและอาศัยจังหวะเป็นหลัก ดูแผนที่เรดาห์ และที่สำคัญ
                              มันจะมี มิเตอร์บอกระดับศัตรู ถ้าแดงคือศัตรูรู้ตำแหน่งเราแล้ว(ต้องเผ่นแล้วตอนนี้)
                              ซึ่งตรงจุดนี้นั้น ผมจะระวังมาก ถ้ามิเตอร์มันเริ่มใกล้สีแดง ผมจะกดนอน แล้ว Cloak ซะรอจนกว่าเป็นปรกติ
                              ค่อยเคลื่อนย้ายตัว ก็แน่นอนครับทำแบบนี้ไปเรื่อยๆเก็บไปเรื่อยๆ เอาศพทหารเกาหลีไปซุกไว้ที่มืด
                              ทำภารกิจให้เสร็จ ก็ผ่านได้

แต่ถ้าถึงด่านที่ต้องจัดการให้หมดนั้น ต้องหาที่กำบังเป็นหลักใช้สภาพแวดล้อมให้เป็นประโยชนครับ
                              อีกอย่างขยันกด F5 ก็สบายแล้วครับ

ป.ล. เกมนี้ถ้าเทียบความยากกับ Farcry ผมว่า Farcry ยากกว่ามากครับ

Comment

Working...
                              X