Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมที เป็นอะไรก็ไม่รู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมที เป็นอะไรก็ไม่รู้

สเป๊คคอมผม

Q9400
    P5QL SE
    2G/800
    HDD 320 SATA
    VGA 9600GT
    Max Power

แต่ทำไม ผมเล่น Call of duty 5 แล้วชอบ แฮงค์ แล้ว จอก็ดับ

ผมเล่นใน ห้อง เปิดพัดลม อูณหภูมิปกติ(ร้อน)

พอไปหาช่าง ที่ห้างก็บอกว่าเป็นที่การ์ดจอ เขาก็เปลี่ยนการ์ดจอใหม่ใส่ไปให้

แล้วก็เล่นที่ร้าน(อากาศเย็น บนห้างอะ)

พอผมเอากลับมาบ้าน นั่งเล่น ซัก 10 นาที แฮงค์ หน้าจอก็ดับเหมือนเดิม

ช่วยทีครับ

Maxpower คืออะไรคับ??

PSU ไฟพอป่าว Full แล้วดับ (แต่ 9600gt ไม่ได้กินอะไรมากมายเลย)

แล้วอีกอย่างลองเช็คความร้อนของทุกชิ้นนะคับ ไม่ใช่การ์ดจอกับCPU แค่นั้น น่าจะหายนะลองดู

Comment

ผู้ต้องสงสัย PSU

Comment

ผมใช้ ปลัค แยกกับจอน่ะคับ

เพราะ Power ของผม เสียบแค่ให้ไฟเข้า เคส อย่างเดียว

ส่วน Power ผมใช้

ATX12V POWER (ใช่ป่าวหว่า)

แล้วควรจะทำไงดีถ้าเครื่องร้อน

Comment

Working...
        X