Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าไม่ได้+ไฟล์วอล หาย . .. .

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าไม่ได้+ไฟล์วอล หาย . .. .

แบบว่าเข้าเอ็มไม่ได้อ่าคับ
    ลบลงใหม่ก็เข้าไม่ได้
    รีสตาทร์ก็เข้าไม่ได้
    คิดว่าเป็นไวรัส แต่สเกนแล้วหาไม่เจอ - -" (ทั้ง Ad-aware และ AntiVir Guard)
    แล้วบางทีอยู่ๆ มันก็เข้าได้ . .. - -* งง
    สาเหตุมาจากอะไรเหรอคับ อ่อ
    ไฟล์วอล . .. . มันมีไหนอ่าคับ -*-
    ตามภาพคับ . .. . ขอบคุณคับ . . . .

ลองเช็ควันที่ในเครื่องดูครับว่าตรง กับปัจจุบันมั้ย ถ้าไม่ตรงก็ปรับให้ตรงแล้วลองเข้าอีกที

ถ้าวันที่ตรง ก็
    ปิด MSN Messenger

ไปที่ Start > Click Run

พิมพ์ regsvr32 MSXML3.dll แล้วกดโอเค

แล้วลองเปิดดูอีกที
    Last edited by BoM; 3 Apr 2007, 19:21:27.

Comment

โห มหัศจรรย์ ขอบคุณคับ . . .
      เข้าได้เลย .. . แต่อยากทราบสาเหตุอะครับ
      พอจะอธิบายได้ไหมครับ ^^

Comment

Working...
      X