Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปลี่ยน PD945 เป็น C2D ดีรึป้าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเปลี่ยน PD945 เป็น C2D ดีรึป้าวครับ

PD 945 กับ E6320 เดิมๆๆๆ อันจะได้คะแน่น มากกว่ากันอะครับ
    คือตอนนี้ผมใช่ PD945 อยากจะเปรี่ยน เป็น E6320 จะดีไม่ครับ
    จะได้เอา PD945 ไปขาย (ไม่รู้จะได้ ราคาเท่าไรอะครับ)
    บอด์รผม P5LD2 จะใส่E6320 ได้รึป้าว คงไม่คล๊อก อะครับ บอด์รจะOk รึป้าวครับ

Pentium D @4 Ghz สู้ E6300 @1.86 ไม่ได้...

ชัดเจนใหม..

Comment

ต่างกันหลาย ขุม เหมือนคนละโลกกันเลยหละ

Comment

ความแรง คงคุ้มค่าแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมติดอยู่ที่
        MB เป็น P5LD2 จะใส่ C2D จะOk รึป้าวอะครับ คงไม่ คล๊อกมาก ติดปลายนวมนิดๆๆ

Comment

ของเก่าไม่แรงหรอคับ ถึงเปลี่ยน

Comment

ผมอยากลองใช่ C2D ดูบ้าง ครับ

Comment

แล้วท่าน ใช้ PD 945 จนถึงขีดสุดของมันแล้วเหรอ หรือว่า อัพตามกระแสทุนนิยม

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                ความแรง คงคุ้มค่าแล้วครับ แต่ตอนนี้ผมติดอยู่ที่
                MB เป็น P5LD2 จะใส่ C2D จะOk รึป้าวอะครับ คงไม่ คล๊อกมาก ติดปลายนวมนิดๆๆ
                อย่าเปลี่ยนเลยครับ ถึงเราจะสู้C2Dไม่ได้ แต่ตระกูลของพวกเรา945มันก็ขึ้นชื่อว่าแรงสุดใน PD นะครับ - -

บอดP5LD2 มันรองรับรึป่าวผมไม่แน่ใจ ผมใช้ตัวเดียวกับท่านแต่ Re2.0อะครับ

แต่อย่าเปลี่ยนเลยนะครับ ><

Comment

จะว่ายังงั้นก็ได้
                  อยากจะรู้ MB เป็น P5LD2 จะใส่ C2D จะOk รึป้าวอะครับ
                  Solidworks ยังไม่ปลื้ม
                  Last edited by kidnapped1; 6 May 2007, 16:39:24.

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                    แล้วท่าน ใช้ PD 945 จนถึงขีดสุดของมันแล้วเหรอ หรือว่า อัพตามกระแสทุนนิยม
                    เจงด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

คิคิ

Comment

ผมว่าถ้าเป็นผมผมจะไม่เปลี่ยนหรอกครับ เพราะผมยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ เกรงใจท่านมากๆเลยครับที่ซื้อคอมเครื่องใหม่ให้ผม แต่ถ้าท่านหาเงินท่านจะหาความสุขท่านก็ซื้อไปเถอะครับ

แต่ท่านถามตัวเองก่อนจะดีไหมครับว่าท่านใช้PD945เต็มประสิทธิภาพหรือป่าวครับ หรืออยากอัพตามกระแส แต่ถ้าท่านบอกว่าPD945ใช้งานตามที่ท่านต้องการไม่ไหวแล้วท่านก็อัพไปเถอะครับ แต่ไม่ใช่ว่าท่านอัพแล้วท่านเอามาแค่นั่งตอบกระทู้,เล่นเกมร์,O/cต่างๆแค่ในเว็บนี้เท่านั้นนะครับ ท่านลองถามตัวเองดูก่อนนะครับ ให้มันได้คำตอบที่แน่ใจ ว่าเงินที่เสียไปทุกบาททุกสตางค์มันคุ้มแล้วจริงๆ

ผมเชื่อครับว่าคนในบอดร์นี้มีแน่ๆที่เหนว่าอันนู้นดีอุ้ย... อยากเปลี่ยน แล้วก็เอามาแค่นั่งตอบกาทู้ เล่นเกมร์ไปวันๆ โดยที่คนพวกนี้ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่ ....

Comment

ถ้าผมจะเปลี่ยนผมก็ขายตัวเก่าทิ้ง +เงิน ซื้อใหม่ผมคงไม่ไปร้องของเงินแม่เผื่อจะซื้อ CPU ใหม่ ทั้งๆๆที่มีตัวเก่าที่ใช่ได้อยู่แล้วหรอนะ
                          ผมก็คงจะไม่มา ตั้งกระทู้ มานั้งฟังคนวิจาร์ณ ทำไม่เอาเวลา ไปดู พวกที่เค้าให้จัดสเปก แพงๆๆละครับ่ทาน
                          (ท่านลองถามตัวเองดูก่อนนะครับ ให้มันได้คำตอบที่แน่ใจ ว่าเงินที่เสียไปทุกบาททุกสตางค์มันคุ้มแล้วจริงๆ) ก็นี้ไงครับ ถึงได้มาถาม ว่าคุ้มค่าดีรึป้าว ผมไม่ใช่ เด็กๆๆ แล้วนะคุณเอ๋ย จะซื่อว่างแผนเป็นเดือนๆ

Comment

แล้วแต่นะครับ ถ้าอยากจะเปลี่ยนก็เปลี่ยนเพราะความแรงก็ต่างกันพอควร ถ้าคุณจะขายก็คงได้เพิ่มเงินอีกพอควร ทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจครับของตัวเราเองครับ

Comment

mb ใช้ตัวเดิมได้มั้ง มัน socket เดียวกันแต่ไม่รุ้มัน fsb มันเท่าไหร่ของ mb ตัวนั้น

Comment

Working...
                              X