Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมจัดสายหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมจัดสายหน่อยคับ

ทำไงบ้างคับ ต้องชื้อพวกสาย sata มาเปลี่ยนรึปาว ช่วยแนะนำที
    Attached Files

เกือบดีแล้ว สู้ๆ

Comment

ผมว่าสวยแล้วนะ โล่ง สบายตา ดี

แต่ถ้าคุณอยากให้มันสวยขึ้นกว่านี้ก้ต้องพึ่งของแต่งอย่างอื่นครับ

Comment

ลองเอาสายแพอ้อมไปข้างหลังจิครับ

แค่ก็ ok. อะนะ

Comment

เรียบร้อยแล้วครับ okเลย
          ถ้าอยากเสียตังก้ซื้อสายideใหม่ที่มันกลมๆมาเสียบครับ

Comment

Originally posted by safe View Post
            เรียบร้อยแล้วครับ okเลย
            ถ้าอยากเสียตังก้ซื้อสายideใหม่ที่มันกลมๆมาเสียบครับ
            หรือไม่ก็เอาคัตเตอร์กรีดสาย IDE เป็นเส้นเล็ก ๆๆ แล้วมัดรวมกันก็ได้ครับ เห็นคนในบอร์ดทำเยอะแยะครับ ( ประหยัดดี )

Comment

ไอ้ USB ที่ไว้ด้านหลังอ่ะ เอามันลงไปข้างล่างสุดเลยได้ป่ะ

แล้ว เอา sound card มาไว้ ข้างบน

สายไฟ ของ usb มันจะได้ไม่ขวางได้แบบนั้น มันจะได้ ราบไปกะ ก้นเคส

Comment

สาย Front Panel เส้นเล็กๆ จัดให้อ้อมไปด้านหลังด้วยก็ดีนะครับผม

ค่อยโผล่เข้ามาปุ๊บ เสียบบอร์ดเลยครับ ไม่ต้องปล่อยสายไว้ยาวๆ

Comment

Originally posted by longdee View Post
                  หรือไม่ก็เอาคัตเตอร์กรีดสาย IDE เป็นเส้นเล็ก ๆๆ แล้วมัดรวมกันก็ได้ครับ เห็นคนในบอร์ดทำเยอะแยะครับ ( ประหยัดดี )
                  ตามนั้นเลยครับ เล็กกว่าสาย IDE แบบกลมเยอะครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ แล้วจานำมาปรับปรุง เส็ดเมื่อไรจาเอามาให้ติชมอีกคับ

Comment

ขุด

Comment

เข้ามาจด

Comment

ติดไฟหน่อย
                          สวยงาม

Comment

Working...
                          X