Announcement

Collapse
No announcement yet.

nVidia Chipset กะ Redeon GPU อยู่ด้วยกันได้มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nVidia Chipset กะ Redeon GPU อยู่ด้วยกันได้มั้ยคับ

ผมมีแพลนจะซื้อเครื่องใหม่คับ เร็วๆนี้คับ แต่ด้วยความสงสัยคือว่า ถ้าใช้บอร์ดที่มี Chipset ของ nVidia nForce เนี่ยจำเป็นมั้ยครับที่จะต้องใช้ gpu ของ nVidia Geforce แล้วถ้าผมเลือกที่จะใช้ gpu ตระกูล readon จะมีผมกระทบอะไรรึเปล่าคับ รบกวนผู้รู้ตอบทีนะคับ ขอบคุณคับ

ไม่จำเป็นคับ nForce กะreadon อยู่ด้วยกานได้คับไม่ทะเลาะกานคับ

Comment

ใช้ด้วยกันได้สบายครับ เคยใช้อยู่เหมือนกัน ^^

Comment

ใช้ด้วยกันได้ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ
        แต่ตอนคอมเสียเคยไปร้านนึง(แถวสะพานพระนั่งเกล้า)ช่างยืนกรานว่ามาจากสาเหตุนี้แน่นอน
        ก็เลยยกไป1000ทิป สรุปว่าเป็นที่แรมครับท่าน
        ยืนยันว่าช่างซ่อมคอมดีๆแบบนี้มีอีกเยอะครับ

Comment

ใช้ได้สบายครับ จะมีผลก็แค่จะไม่รองรับเทคโนโลยีdual GPUของอีกค่ายเท่านั้นแหละครับ

Comment

ถ้าโอเวอร์คล๊อกจะเจออาการภาพไม่ขึ้นจอเป็นบางครั้ง

Comment

ไม่มีปัญหาครับ
              -----------
              ส่วนมากการ์ดจอจะงอแงกับชิปเซ็ตเวียบางรุ่นครับ

Comment

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นคับ

Comment

ใช้ร่วมกันได้ครับ

Comment

Working...
                  X