Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ/เพิ่มสเปคนี้ทีครับ^^งบ30000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำ/เพิ่มสเปคนี้ทีครับ^^งบ30000

Intel E6750
    M/D Ga-p35-DS3 R
    Ram แนะนำทีครับ
    VGA HD2600XT 256MB/ดีมั้ยครับหรือตัวอื่นดีเน้นเล่นเกม หนักๆ อ่ะครับ
    HD ช่วยแนะนำทีนะครับ

มีงบประมาน 30000 ครับ ไม่รวมจอนะครับ
    เน้นๆเลยคือ เล่นเกม ครับ ทำงานกราฟฟิก นิดหน่อยครับ
    ดูหนัง ฟังเพลง ....เอาแบบใช้ได้อีกซักหลายๆปีหน่อยครับ
    ขอบคุนมากครับผม
    ผมเขียนสเปคไม่เปนอ่ะครับไม่รุว่าขาดอะไรบ้างช่วยเขียนเสริมไห้ทีนะครับ
    ขอบคุนมากคับ

E6750 6900
    Gagabyte DS3R 4500
    RAM ROX 6671Gx2 2800
    HDD 160G 2000
    PCI-E Galaxcy8800GTS 11000
    DVDRW 1200
    PSU ENERMAX 460W 2500
    CASE 1000

Comment

Originally posted by kokokykob View Post
      Intel E6750
      M/D Ga-p35-DS3 R
      Ram แนะนำทีครับ
      VGA HD2600XT 256MB/ดีมั้ยครับหรือตัวอื่นดีเน้นเล่นเกม หนักๆ อ่ะครับ
      HD ช่วยแนะนำทีนะครับ

มีงบประมาน 30000 ครับ ไม่รวมจอนะครับ
      เน้นๆเลยคือ เล่นเกม ครับ ทำงานกราฟฟิก นิดหน่อยครับ
      ดูหนัง ฟังเพลง ....เอาแบบใช้ได้อีกซักหลายๆปีหน่อยครับ
      ขอบคุนมากครับผม
      ผมเขียนสเปคไม่เปนอ่ะครับไม่รุว่าขาดอะไรบ้างช่วยเขียนเสริมไห้ทีนะครับ
      ขอบคุนมากคับ
      แรมซัก 2GB บัส 667 หรือ 800 ก็ได้ Kingston พอละ
      ไปอัดการ์ดจอหนักๆ 8800GTS / 2900XT (เกมส์หนักๆ สบายๆ)
      HDD ซัก 250G ก็น่าจะ OK

Comment

ไม่รู้ว่า ประกอบที่ไหนดีอ่าครับตะวันนาดีมั้ยหรือ พันทิพดีกว่าครับ ร้านไหนหรอครับ
        เพราะได้ยินว่าเด๋วนี้ร้านมันโกงกันหน้า ด้านๆเรยคับ เหอะๆ อยากได้ร้านที่ไว้ใจได้ครับ

Comment

ไป พันทิพย์ครับ ถูกจะได้ราคาที่บอก +- ไม่มาก ที่อื่นแพงกว่าพอควร
          เรื่องร้าน ไม่แนะนำครับ เดี๋ยวเข้าตัวเอง ไปวัดดวงเอาเอง ครับ เดียวผมซวย แต่ซื้ได้ทุกร้านนะแหละครับ

Comment

ขอ การ์ด จอลงมาอีกซัก 2000 3000อะครับ
            หรือGalaxcy8800GTS มันคุ้นกับราคามั้ยครับผม

Comment

เน้นเกมส์ ไปลด CPU ตัวละ 4000 ยังดีกว่าเลยครับ

Comment

ยังไงก็ขอ แนะนำกาดร์จอ ลดลงมาหน่อยครับ
                พี่มานบอกว่าแพงไปอ่าครับ

Comment

X1950XT

Comment

ถามต่อหน่อยครับ แล้วงานด้านในใช้สเปคcpuสูงๆอ่ะครับ

Comment

ตัดต่อหนัง รวมถึงงานที่ต้องมีการ เรนเดอร์นะครับ 3D การฟฟิคด้วย

Comment

Working...
                      X