Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ASROCK ALIVE ไม่เห็นการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ASROCK ALIVE ไม่เห็นการ์ดจอ

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ

ผมซื้อการ์ดจอมาใหม่ SAPPHIRE X1650 512 M ใส่ M/B ASROCK ALIVE แล้วมองไม่เห็นการ์ด ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ปิด VGA ออนบอร์ดใน BIOS ยังครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ปิด VGA ออนบอร์ดใน BIOS ยังครับ
      ปิดครับ ปิด เดียวก็เจอการ์ครับ

Comment

รุ่นนี้ไปปรับในหมวดchipsetคับ ให้มันเป็นPCI EXPREES จะเป็นการ์ดจอคับ

Comment

Originally posted by portega View Post
          รุ่นนี้ไปปรับในหมวดchipsetคับ ให้มันเป็นPCI EXPREES จะเป็นการ์ดจอคับ

ตรงคำสั่ง primery adapter ใช่ไหมครับ ที่มันมีให้เลือก
          onbroad
          pci exprees
          pci
          ถ้าเลือกแล้วมองไม่เห็นอีก การ์ดเสียหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by chinno2007 View Post
            ตรงคำสั่ง primery adapter ใช่ไหมครับ ที่มันมีให้เลือก
            onbroad
            pci exprees
            pci
            ถ้าเลือกแล้วมองไม่เห็นอีก การ์ดเสียหรือเปล่าครับ
            ถ้าการ์ดจอมือ1 แกะกล่อง โอกาศเสีย 00.00000001%

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ถ้าการ์ดจอมือ1 แกะกล่อง โอกาศเสีย 00.00000001%
              มือ 2 น่ะครับ ใช้แค่ 2 เดือนเองครับ แต่ยังไม่ได้เอาไปลองกับเครื่องอื่นเลยครับ

Comment

Comment

ทำตามที่บอกแล้วครับ แต่ก็ยังไม่เห็นอยู่ดี มันเป็น daul dvi เวลาเสียบสายมอนิเตอร์ เสียบด้านซ้ายหรือขวาก็ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณที่ตอบน่ะครับ

ป.ล.ถ้ายังไม่ได้ก็คงเอาการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นก่อนหล๊ะครับ

Comment

อัพ Bios ดูสิ เผื่อ Bios ไม่รู้จัก

Comment

Originally posted by chinno2007 View Post
                      ทำตามที่บอกแล้วครับ แต่ก็ยังไม่เห็นอยู่ดี มันเป็น daul dvi เวลาเสียบสายมอนิเตอร์ เสียบด้านซ้ายหรือขวาก็ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณที่ตอบน่ะครับ

ป.ล.ถ้ายังไม่ได้ก็คงเอาการ์ดไปลองกับเครื่องอื่นก่อนหล๊ะครับ
                      อาการหนักไม่ใช่น้อย
                      รอผู้เชียวชาญ

Comment

แต่ท่าเป็นรุ่น2400 2600HDต้ออัพBIOเป็นเวอร์ชั่น 1.8คับไม่งั้นมองไม่เห็น ผมเรียงลำดับการ์ดจอค่ายATIไม่ถูกอะ(ผมเล่นแต่NVIDIA) 1650มันใหม่กว่ารุ่น2600HDหรือเปล่า ถ้าใช้ต้องอัพBIOเวอร์ชั่น1.8ขึ้นไป ไม่งั้นเมนบอร์ดaLIVEจะมองไม่เห็นนะคับ

Comment

ใช้อยู่ครับตาม sig ไม่เกี่ยวกับไบออสเลยครับ เพราะใช้ ver. 1.3 ก้อยังมองเห็นปกติ
                          ตั้งการ์ดจอที่ pci express ตรงแชร์แรมเลือก Auto เสร็จแล้วค่อยใส่การ์ดใหม่ลงไป
                          อย่าลืมลบไดร์เวอร์การ์ดจอเก่าก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by 0bluebird0 View Post
                            ใช้อยู่ครับตาม sig ไม่เกี่ยวกับไบออสเลยครับ เพราะใช้ ver. 1.3 ก้อยังมองเห็นปกติ
                            ตั้งการ์ดจอที่ pci express ตรงแชร์แรมเลือก Auto เสร็จแล้วค่อยใส่การ์ดใหม่ลงไป
                            อย่าลืมลบไดร์เวอร์การ์ดจอเก่าก่อนนะครับ

จะลองทำครับ

ขอบคุณครับ

Comment

สวัสดีครับ เพื่อน ๆ

ผมซื้อการ์ดจอมาใหม่ SAPPHIRE X1650 512 M ใส่ M/B ASROCK ALIVE แล้วมองไม่เห็นการ์ด ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
                              ตอนนี้ผมเอาการ์ดมาลองกับเครื่องอื่นแล้ว ก็เป็นเหมือนเดิมครับ ลองกับ M/B ที่ไม่ออนบอร์ดน่ะครับ คืองี้ครับ มันเสียบการ์ดจอไปแล้ว มีเสียงดังบิ๊ปยาว 1 ครั้ง จอไม่ติด มีแต่ไฟกระพิบที่ปุ่ม power เป็นระยะ อย่างงี้การ์ดจอเสียใช่ไหมครับ จะได้เอาไปเครม

ช่วยตอบด้วยน่ะครับผู้รู้ทั้งหลาย เพิ่งซื้อมาแท้ ๆ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X