Announcement

Collapse
No announcement yet.

TMG A1 กับ Freezer 64Pro นี่ใครดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TMG A1 กับ Freezer 64Pro นี่ใครดีกว่าครับ

พอดีไปเห็น TMG A1 ราคา 1450 บาทเข้าเห็นว่าเกินงบไปไม่มาก พอสู้ไหวเลยสนใจจะถอยมา แต่ลังเลว่ามันแพงกว่า Freezer 64pro นิดหน่อย ไม่รู้ตัวไหนดีกว่า
    ท่านใดเคยใช้แนะนำด้วยครับผม ตอนนี้ผมใช้ stock heatsink ของ AMD อยู่ระบบเป็น
    AM2 AthlonX2 4000+@2.93 GHz อัดไฟที่ 1.36V รันทุกอย่างผ่านหมด เล่นเกมได้เป็นวันๆไม่ค้าง แต่รัน Orthos ไม่ผ่าน หุหุ เลยอยากอัดไฟเพิ่ม

ขอบคุณครับ

ผมเชียร์ 64Pro ครับคุณอุ้ย (ใช่คนเดียวกันกับในเว็บพันทิปหรือเปล่าครับผม ?)

แต่ถ้าซื้อมือหนึ่ง ผมว่า HR-01Plus ดีกว่าครับ ราคาเพิ่มอีก 2-300 เอง เย็นกว่าหลาย

Comment

ใช่ครับผม ผมคืออุ้ยจากพันทิพ
      ขอบคุณมากครับ HR-01+ เดี๋ยวลองดูราคาดู CPU ผมระอุใช้ได้เลยตอนนี้ ขนาดหนาวๆหน้าร้อนคงทอดไข่ได้เลย อุอุ

Comment

HR-01Plus ราคาเท่าไหร่ครับ อ้อ สวัสดีครับคุณอุ้ย ไม่นึกว่าจะเป็นคนเดียวกัน หุหุ
        ผมไม่ได้แวะไปตอบห้องฮาร์ดแวร์นานแล้ว งานเยอะมากๆเลย สบายดีมั้ยครับ

Comment

สวัสดีครับคุณ K8 ผมสบายดีครับ แต่ช่วงหลังๆเข้าไปตอบกระทุ้ห้อง tech น้องลงเหมือนกันเพราะมีท่านอื่นๆตอบกันเยอะเลย หุหุ

เห็นราคาในเว็ป Jedi เขาขาย HR-01+ ที่ 1790 บาทหน่ะครับ เหลือบไปข้างๆ Tuniq Tower ตัวเขื่องก็ 1790 เหมือนกัน เลยหรือว่าจะเอา Tuniq Tower ไปเลยดีหนอ
          คุณ K8 ใช้ stock sink ของ AMD หรือเปล่าครับ ใช้ Vcore ประมาณเท่าใดปกติร้อนหรือเปล่า
          Last edited by digimontamer; 28 Nov 2007, 12:52:21.

Comment

เว็บร้าน Jedi ก็ยังเข้าไม่ได้ซะด้วยสิครับ ตอนแรกผมก็ไปเล็งๆ HR-01+ เหมือนกันแต่ไม่แน่ใจว่าใส่พัดลมเพิ่มได้หรือเปล่า เลยว่าจะรอดูราคา GigabyteG-Power2 Pro ที่OCZเพิ่งเทสให้ดูเนี่ยแหละครับ หุหุ

ตอนนี้ผมใช้ซิ้งก์เดิมๆครับ หน้าหนาวแบบนี้ยังไม่ร้อนเท่าไหร่ เล่นเกมทั้งวันก็ราวๆ50-55ครับ แต่ช่วงอากาศ
            ร้อนๆที่ทะลุ60เหมือนกันครับ เลยต้องยั้งๆไว้ V.core ผมอยู่ที่1.35vครับผม โชคดีที่ชิพhynixกินไฟน้อย
            ไม่งั้นคงไม่ถึง3.0GHzหล่ะครับ ไฟแรมราวๆ1.85ก็เอาอยู่ครับ เห็นแรมแจ๋วๆกินไฟ2.0แล้วเสียวครับ ไม่กล้าซื้อมาใช้ หุหุ
            Last edited by K8; 28 Nov 2007, 16:48:54.

Comment

ถ้าราคา HR-01+ ใกล้เคียงกับ Tuniq และคุณอุ้ยมีกำลังซื้อ

ผมแนะนำ Tuniq เลยครับ เย็นกว่าเยอะพอสมควร ใช้มาทั้งสองตัวละ

ป.ล. ท่าน K8 Kingston D9GMH ที่ผมใช้วิ่งบัส 1200 ไฟ 2.3V ครับ ไม่ต้องกลัวมันพัง PCB 8Layer มันอึดจะตายไป

Comment

ถ้าราคา HR-01+ ใกล้เคียงกับ Tuniq และคุณอุ้ยมีกำลังซื้อ

ผมแนะนำ Tuniq เลยครับ เย็นกว่าเยอะพอสมควร ใช้มาทั้งสองตัวละ
                ขอบคุณครับ ตอนแรกว่าจะเลือก Arctic Cooling แต่เพิ่มอีก 400 ก็ได้ Tuniq แล้ว เลยขอกัดฟันหน่อยดีกว่า อนาคตน่าจะมีแววใช้ต่อกับ Phenom ได้อีกหน่ะครับ (คาดว่าคงจะใช้ได้มั้ง)

ตอนนี้ผมใช้ซิ้งก์เดิมๆครับ หน้าหนาวแบบนี้ยังไม่ร้อนเท่าไหร่ เล่นเกมทั้งวันก็ราวๆ50-55ครับ แต่ช่วงอากาศ
                ร้อนๆที่ทะลุ60เหมือนกันครับ เลยต้องยั้งๆไว้ V.core ผมอยู่ที่1.35vครับผม โชคดีที่ชิพhynixกินไฟน้อย
                ไม่งั้นคงไม่ถึง3.0GHzหล่ะครับ ไฟแรมราวๆ1.85ก็เอาอยู่ครับ เห็นแรมแจ๋วๆกินไฟ2.0แล้วเสียวครับ ไม่กล้าซื้อมาใช้ หุหุ
                Vcore ต่ำดีจังเลย น่าอิจฉา หุหุ X2 4000+ ผมตอนนี้เอาเสถียรรัน Orthos ได้ต้อง 1.38V แหน่ะครับ แต่พึ่งใช้มาได้เดือนนิดๆ หวังว่าเผามันต่อไปคงจะยอมวิ่งที่ไฟต่ำลงอีกได้

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                  Vcore ต่ำดีจังเลย น่าอิจฉา หุหุ X2 4000+ ผมตอนนี้เอาเสถียรรัน Orthos ได้ต้อง 1.38V แหน่ะครับ แต่พึ่งใช้มาได้เดือนนิดๆ หวังว่าเผามันต่อไปคงจะยอมวิ่งที่ไฟต่ำลงอีกได้

คุณอุ้ยใช้ได้เดือนนึง แต่ผมเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ หุหุ ซื้อมาวันที่7พ.ย.ตามบิล
                  เล่นได้วันกว่าๆก็จับอัดไม่เกรงใจบอร์ดเลยครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ORTHOS เพราะกว่าจะรัน Cinebench10 ผ่านต้องรอตั้งหลายวันแน่ะครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้ X2 3600+ กับ Alive

จัดไฟ 1.35 ให้มันวิ่ง 3.2Ghz ได้ -*-

แต่ร้อนเอาเรื่องครับ เพราะอัดซิงค์เดิม

Comment

คุณอุ้ยใช้ได้เดือนนึง แต่ผมเพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ หุหุ ซื้อมาวันที่7พ.ย.ตามบิล
                      เล่นได้วันกว่าๆก็จับอัดไม่เกรงใจบอร์ดเลยครับ แต่ยังไม่ได้ลอง ORTHOS เพราะกว่าจะรัน Cinebench10 ผ่านต้องรอตั้งหลายวันแน่ะครับ
                      หุหุ เล่นโหดแต่แรกเลยหรือท่าน อิอิ

Comment

ตอนนี้ลดสปีดลงมา100MHz เหลือ 2.9GHz แต่ยังงงๆว่าทำไม CPU-Z ไม่ยอมโชว์ V-Core

อากาศเย็นๆแบบนี้อยู่ที่ 47-55 ครับ กำลังดีนะครับ ไม่ร้อนมากเกินไป รอG-Power2 Pro เข้าไทยก่อน
                        ค่อยดันกลับไป 3GHz หุหุ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=274767

Comment

ใส่แรมเต็มพิกัด 4 แถวเลยหรือท่าน

Comment

ครับคุณอุ้ย 512mb 4แผงเต็มเหยียดครับ จริงๆถ้าใช้แค่คู่เดียวผมกดลง4-4-4-12 แถมวิ่ง1T ได้อีก หุหุ
                            แต่เล่นvista ต้องจำใจใช้2GBหล่ะครับ แรมมันถูกดี

Comment

วันนี้จะไปถอย Tuniq ปรากฎว่าของหมดครับ ทุกร้านเลย T_T รออีก 10 วัน

Comment

Working...
                              X