Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ AMD แล้วค้างบ่อยมากครับรบกวนช่วยดูที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ AMD แล้วค้างบ่อยมากครับรบกวนช่วยดูที

Amd 4800+
    Ram DDR2 2 G
    320G 3D hard drive
    VGA NVIDA geforce 8400Gs

เกิดอาการค้างบ่อยมากครับ คือเล่นๆอยู่ประมาณ10-15นาทีจอค้างไปเลย มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ? จะว่าเครื่องร้อนก้อไม่ใช่เพราะว่าลองพักเครื่อง แล้วเปิดใหม่ก้อยังเป็นอยู่ รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ

windows เพี้ยนรึเปล่าครับ

Comment

เช็คความร้อนก่อนเลย ทั้งที่ การ์ดจอ และ CPU เช็คไดร์เวอร์ด้วยครับ เช็ค ไฟPSU เช็ควินโดว์

ไม่ได้มาจาก AMD นะครับ ยี้ห้อใหนก็เป็นได้ ที่มีปัญหาจากข้างต้นที่ผมบอกครับ

Comment

ครับ เด๋วจะลองเช็คดูครับ พอดีผมเพื่งซื้อคอมมา ได้อาทิตย์กว่าๆเอง ช่วงแรกก้อยังไม่มีปัญหาอะไร พอมาตอนนี้ แย่เลยครับ แหะๆ T^T ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับจะลองทำตามดูได้ไม่ได้ เด๋วจะมาขอคำแนะนำอีกครับ

Comment

พี่วิกรครับ ขอmsnได้ใหมครับ จะปรึกษาอะงับ PMมาให้ทีนะงับT^T

Comment

ปรึกษาอะไรจ้ะ ปัญหาหัวใจ ไม่เอานะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              เช็คความร้อนก่อนเลย ทั้งที่ การ์ดจอ และ CPU เช็คไดร์เวอร์ด้วยครับ เช็ค ไฟPSU เช็ควินโดว์

ไม่ได้มาจาก AMD นะครับ ยี้ห้อใหนก็เป็นได้ ที่มีปัญหาจากข้างต้นที่ผมบอกครับ
              ตามพี่วิกร เลยครับ แต่ผมคิดว่าเป็นที่pusจ่ายไฟไม่พอครับเคยเป็นมาเหมือนกันอาการแบบนี้

Comment

ใช้เมนบอร์ดไรอ่ะ ทำไรกับซิสเต็มบ้าง บอกละเอียดๆเลยครับ คนตอบจะได้ช่วยๆกันวิเคราะห์ได้

Comment

ใช้ของ hp ครับผม Hp Pavilion a6378i ส่วน ซิสเต็มยังไม่ได้ไปยุ่งเรยครัย หรือเป็นที่ปัญหาปลั๊กเสียบด้วยหรือเปล่าครับ ? เพราะเครื่องเก่าที่ ผม Lan ด้วยมันก้อเกิดอาการแบบนี้เหมือนกัน T_T

Comment

ไวรัสรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                      ไวรัสรึป่าวครับ

งานนี้มีแพะด้วยอ่ะ อิอิ ล้อเล่นครับ

Comment

Working...
                      X