Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซตทีวีจูนเนอร์ให้แสดงผลออกจอโน๊ตบุ๊คยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซตทีวีจูนเนอร์ให้แสดงผลออกจอโน๊ตบุ๊คยังไงครับ

มีทีวีจูนเนอร์แบบต่อภายนอกน่ะครับ ต่อออกจอทั่วไปก็ทำได้ปกติ แต่ถ้าจะต่อเข้าจอ NB ทำไงครับ?

อืม.. มันเป็นTV Tunerที่ต่อเข้าจอเลยหรอครับ ผมเคยใช้แต่แบบต่อเข้าUSBอ่ะครับ ถ้าอย่างงั้นก็น่าจะมีDriverให้เซ็ตนะครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ ราคาเท่าไรอ่ะครับ

Comment

TV Tuner แบบต่อภายนอก ราคาถูก ๆ ไม่กี่ร้อยบาทครับ ผมใช้ต่อกับ จอ CRT ดูทีวีได้เลย ก็เอาสายAnalog vga ไปเสียบแทนเสียบการ์ดจอ

แต่โน๊ตบุ๊คนี่ พิจารณาดูแล้ว ทำเหมือนจอ CRT ไม่ได้อ่ะ ดูใน Option Driver ก็งง ๆ

Comment

มันต่อไม่ได้ครับ ถ้าจะดูกับโน๊ตบุ๊ค ต้องใช้ที่เป็นแบบ usb ครับตัวละเท่าไหร่ไม่แน่ใจ แต่ไม่เกิน 1500

Comment

Originally posted by independent131 View Post
            มันต่อไม่ได้ครับ ถ้าจะดูกับโน๊ตบุ๊ค ต้องใช้ที่เป็นแบบ usb ครับตัวละเท่าไหร่ไม่แน่ใจ แต่ไม่เกิน 1500
            1150 ครับในงานคอมมาร์ต

Comment

แจ่มครับ แล้วภาพนี้ชัดปาวครับ

Comment

ไม่ค่อยคับ แล้วแต่คลื้น

Comment

อื้ม ขอบคุณมากครับ สรุปว่า ต้องเปลี่ยนไปใช้ตัวที่มีการเชื่อมต่อแบบ USB นี่เอง

Comment

ผิดหวังมากเลย 1150 บาท รับคลื่นไม่ค่อยจะชัดเท่าไร

Comment

Originally posted by yorch205 View Post
                      ผิดหวังมากเลย 1150 บาท รับคลื่นไม่ค่อยจะชัดเท่าไร
                      เหอๆ มันอยู่ที่เสาด้วยนะครับ ของผมใช้Pinnacleตัวละ3000กว่าบาทยังไม่ชัดเลยเพราะเสามันไม่ดีอ่ะ

Comment

Working...
                      X