Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง Bloody Roar 4 PS2 "come on baby"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง Bloody Roar 4 PS2 "come on baby"

ใครเซียนเกมนี้บ้างเอ่ย

ผมอะ ชอบเล่นแต่เล่นไม่เก่งเล่นกับเพื่อนทีไรไม่เคยได้จับจอยถึง2ตาซักที

เพื่อนผมมันเล่นแบบ คอมโบอะ ผมงี้ ไม่ทันตั้งตัวเลย

ผมจะเล่นประมาณถอยๆ ใช้ 1กระบวนท่า แล้วมันก็กันสวนกลับ

สู้ไม่ได้เลย

ใครมีสูตรตัวไหนบอกด้วนะครับ ผมชอบเล่น Reiji อีกา Gado สิงโต

แค่คอมโบไม่เป็น บอกๆกันมั้งนะครับ

ผมก็ชอบเกมส์นี้มากครับ แต่คอมโบไม่เป็นเหมือนกัน ชอบสู้แบบวัดไอคิวมากกว่า (กดคอมโบไม่ได้ใช้สมองเลย กดให้ถูกแค่นั้น)

Comment

ผมก้อชอบเกมส์นี้คับ เพิ่งชอบมะกี้นี่เองตอนที่ จขกท.พูด อิอิ

Comment

ไปเจอเว็บบอกท่ามาละ บอกครบเลย

แต่เอาเข้าจริงๆ กดมั่วๆยังพอมีแววมากกว่าอีก

ดีกว่ามาจำสูตร

แฟนผมยังชนะผมเลยทั้งๆที่ไม่เคยเล่นมาก่อน ผมบอกว่า กดo แปลงร่าง ที่เหลือมั่วๆ

ชนะผมครับ ผมงงเลย

Comment

เกมส์นี้ผมก็ชอบนะครับ ฝีมือพอตัวเหมือนกัน อิอิ
          ผมชอบ เชินลองกับลองครับ ชอบท่าเตะ16hit กับ18หมัดอะ แรงดี หุหุ
          ภาค2ยิ่งโกงครับ เชินลองนะ
          ใช้ไม้ตายแบบไม่ต้องกระทืบเท้าให้เสร็จก่อน
          ใช้ปุ๊บ จับเลย
          งงอะสิ ฮ่าๆ

Comment

ดันเต้มันโกง เลยเลิกคับ

Comment

ผมชอบLong(ไม่รู้พิมถูกป่าวนะเสืออ่ะ) **กดล่างรูดหลัง+Oมันจะกระทีบเท้า+หลังแช่+Oรั่วๆมันจะคอมโบครับพอคอมโบได้สักพักก่อนจะคอมโบจบให้กดล่างรูดหลัง+Oมันจะกระทีบเท้าอีกที+บนแช่+Oรั่วๆพอคอมโบไปได้สักพักก่อนจบคอมโบก็กดล่างรูดหลัง+Oกระทีบเท้า+ล่างแช่+Oรั่วๆแล้วก็วนกลับไปที่**....ทำแบบนี้วนไปเรื่อยๆครับถ้าทำต่อเนี่ืองกันได้มันจะอัดคอมโบต่อเนื่องไปเรื่อยไม่หยุด(ถ้าเราไม่กดพลาดเอง)ถ้าเทพๆก็อัดจนคู่ต่อสู้พลังเต็มจนเก็บตายหรือตายได้..ลองไปกดๆดูนะครับ สู้ๆ !!

Comment

Originally posted by sumnurgrug View Post
                ผมก็ชอบเกมส์นี้มากครับ แต่คอมโบไม่เป็นเหมือนกัน ชอบสู้แบบวัดไอคิวมากกว่า (กดคอมโบไม่ได้ใช้สมองเลย กดให้ถูกแค่นั้น)
                เกมนี้ Hilight มันอยู่ที่คอมโบนะครับ
                เล่นแบบชิงจังหวะผมก็ชอบอยู่นะ แต่ใส่คอมโบมันเร้าใจกว่ากันเยอะ

Originally posted by l3oatsukeza View Post
                เกมส์นี้ผมก็ชอบนะครับ ฝีมือพอตัวเหมือนกัน อิอิ
                ผมชอบ เชินลองกับลองครับ ชอบท่าเตะ16hit กับ18หมัดอะ แรงดี หุหุ
                ภาค2ยิ่งโกงครับ เชินลองนะ
                ใช้ไม้ตายแบบไม่ต้องกระทืบเท้าให้เสร็จก่อน
                ใช้ปุ๊บ จับเลย
                งงอะสิ ฮ่าๆ
                หมายถึงคอมโบตัวแดงสินะครับ

เมื่อวานก็เพิ่งนั่งเล่นเกมนี้กะเพื่อนทั้งวัน (ภาค 2 หรอกนะ)

ปล. มีใครรู้วิธีหลบฉากบ้างครับ คอมหล่ะใช้กับผมดี๊ดี ใส่คอมโบมันยังไม่ทันถึงครึ่ง มันหลบฉากไปอยู่อีกมุมละ เซ็งจริงๆ

Comment

Originally posted by verjil View Post
                  ดันเต้มันโกง เลยเลิกคับ
                  คนละเกมส์แล้วคับ อิอิอิอิ..

Comment

Originally posted by BomberXIII View Post
                    เกมนี้ Hilight มันอยู่ที่คอมโบนะครับ
                    เล่นแบบชิงจังหวะผมก็ชอบอยู่นะ แต่ใส่คอมโบมันเร้าใจกว่ากันเยอะ

หมายถึงคอมโบตัวแดงสินะครับ

เมื่อวานก็เพิ่งนั่งเล่นเกมนี้กะเพื่อนทั้งวัน (ภาค 2 หรอกนะ)

ปล. มีใครรู้วิธีหลบฉากบ้างครับ คอมหล่ะใช้กับผมดี๊ดี ใส่คอมโบมันยังไม่ทันถึงครึ่ง มันหลบฉากไปอยู่อีกมุมละ เซ็งจริงๆ
                    ถูกเลยครับ
                    หลบฉากไม่แน่ใจนะครับ ไม่ได้เล่นนาน จำไม่ได้แล้ว
                    ถ้าจำไม่ผิดก็ การ์ด+หลัง หรือขึ้นนี่แหละครับ
                    ขออถัยถ้าจำผิด

Comment

เห้อ ขนาด PS2 อยู่กับตัวแท้ๆ

ยังสู้พวกแมร่งม่ายได้เลย เหอๆ

Comment

หลบฉาก ถ้าเป็นภาค2กด L2 ไม่ก็R2 ครับ
                        ส่วนภาค4 ตั้งปุ่มใหม่ก่อนก็ทำได้เหมือนกัน(แต่ใช่ว่าจะหลบได้ทุกทีนะครับต้องอยู่ในสภาพไม่เสียหลักด้วย)
                        ผมชอบใช้ Long(หลง) ครับ มานเท่ดีดูไม่เป็นตัวโกงด้วย(พี่มานไม่ไหว ตัวโกงชัดๆ)
                        คอมโบกดไม่ค่อยเป็น แต่ของหลง นี่ มีคอมโบ18ฮิต ต่อย3ที่ แล้ว ล่างค้าง+ต่อยรัวๆ ครับ
                        ลูกเตะ 14ฮิตของน้องแจนนี่ รูดล่างหน้า+เตะครับ

Comment

เมื่อก่อนเล่นตัวพี่เสืออ่ะ คอมโบถนัดก็ถ้าจำไม่ผิดนะ
                          ต่อยX3 หน้าต่อย จังหวะนี้จะเป็นหมัดประชิดตัวโคตรๆ แล้วกด ลงหลังเตะ จะกระโดดขึ้นเหยียบหัวแต่จังหวะที่หมัดก่อนหน้ามันประชิดตัวมากทำให้กระโดดเลยไปเหยียบหลังศัตรูเลยกันไม่ได้
                          อีกตัวชอบเล่นด้วง จับโยน จับโยนไม่ให้ตกพื้น ตกพื้นแล้ววิ่งไปงัด แต่ลืมวิธีกดไปแล้ว

แต่เวลาเล่นแล้วเจอเพื่อนที่มันชอบใช้คอมโบต่อเนื่อง มักจะดักด้วยใช้ท่าแรงๆเป็นทีๆไปมันชอบเผลอกัน เพราะเห็นว่ายังไม่อยู่ในระยะทำคอมโบเลยไม่ได้เตรียมตัวกัน

http://www.youtube.com/watch?v=_Fg58neCMfs
                          เจออันนี้มา ของภาค2แต่ใช้กันได้
                          สมัยนั้นหนังสือเกมแม็กเรียกคอมโบนี้ว่าท่าล้อนก6ส่วน มันจะมีจุดนึงทำให้วนท่าได้เรื่อยๆแต่ลืมแล้วเคยอ่านเจอสมัยนู้น แต่ทำเองไม่ค่อยจะได้
                          Last edited by Freekickgundam; 3 Jun 2010, 16:48:02.

Comment

Working...
                          X