Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามจริงๆครับเกี่ยวกับ CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามจริงๆครับเกี่ยวกับ CPU

อยากทราบว่า CPU มีผลกับการเล่นเกมมากไหมครับ อย่างเช่น
    AMD x2 3600 กับ INTEL E4300 (OC พอประมาณทั้งคู่)
    ใช้ 8800GTS กับแรม 2 G เหมือนกัน
    เปิดเกมเดียวกันเช่น company of heroes กราฟฟิกสุดๆทุกอย่าง
    อยากทราบความแตกต่างจริงๆในการใช้ (เฉพาะเล่นเกมครับ)

น่าจะมีผลมั้งคับ เพราะแต่ก่อนผมใช้8800gts กับ celeron รู้สึกการ์ดมันไม่แรกเลยปรับสุดก็ไม่ไหวแต่พอเปลี่ยนมาเป็นตัวนี้แล้ว รู้สึกถึงความต่างกันได้เลยอ่ะ ปรับสุดยังไหว เหมือนเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เลย

Comment

ถ้าเน้นเล่นเกมจริงๆ ของamdน่าสนใจกว่าครับ ในราคาที่เท่ากันนะครับ

Comment

Working...
      X