Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอขึ้นสีน้ำเงินเเล้วมีตัวภาษาอังกฤษเยอะๆอะ เเก้ไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอขึ้นสีน้ำเงินเเล้วมีตัวภาษาอังกฤษเยอะๆอะ เเก้ไง

เกิดจากสาเหตุใดคับเเล้วเเก้ได้อย่างไง

มีหลายแบบครับ ส่วนมาก มาจาก ฮาดแวร์มีปัญหาครับ มไข้กันบ้าง ซอฟแวร์หรือไดร์เวอร์มีปัญหา

แต่ก็มีบางที วินโดว์บางเวอร์ชั้น ไม่เข้ากับ system (เพิ่งเจอมาเมื่อคืนนี้เอง เล่นซะงงไปเลย)

Comment

Reset เลยครับ -*-
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลองจดcode errorมาให้ดูหน่อยสิครับ ไม่ก็ถ่ายมาก็ได้

Comment

ที่พูดมานี่คือ blue screen ใช่มะคับ

งงตั้งนาน

Comment

จอฟ้ามรณะเดาสาเหตุได้ยากมาก แต่ขั้นต้นต้องดูว่าก่อนเกิดปัญหานี้คุณได้ทำอะไรกะเครื่องมาบ้าง เช่นลงไดรเวอร์ใหม่แล้วเกิดจอฟ้า ก็แสดงว่าปัญหามาจากไดรเวอร์ หรือใส่อุปกรณ์บางชิ้นเพิ่มเข้าไปแล้วเกิดปัญหาก็แสดงว่าปัญหามาจากอุปกรณ์ที่เพิ่งเพิ่มเข้าไป เป็นต้น

Comment

OC เกิน ก้อจอฟ้าได้ อิอิ

Comment

อาการนี้เพิ่งเกิดขึ้นตอนลง Windows ใหม่ หรือว่าเพิ่มอุปกรณ์อะไรเข้าไปใหม่รึเปล่าครับ
                ถ้าลง windows ใหม่แนะนำว่าเปลี่ยนแผ่นดูครับ ของผมก็เป็นเหมือนกัน

Comment

Working...
                X