Announcement

Collapse
No announcement yet.

...ช่วยเลือก PSUที่เหมาะกับเครื่องผมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...ช่วยเลือก PSUที่เหมาะกับเครื่องผมให้หน่อยครับ

..... ตอนนี้ ผมใช้ PSU delux 500w อยู่ครับผม เมื่อก่อนก็ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนนี้มีอาการ
    เหมื่อนไฟไม่พอครับ เพิ่มอุปกรณ์ไปเยอะ บูสเข้า window ไม่ได้ค้าง พอเอา อุปกรณ์บ้างตัวออก แล้วใช้ได้ครับ
    spec เครื่อง ผมนะครับ
    cpu_p4 3.0e @ 3.7
    harddisk 250G sata X 1 , 80G sata X1>>>>รวม 2 ตัว
    Optic drive 2 ตัว , card reader internal 1 ตัว
    vga 1950 pro AGP + sink
    x-fi
    พัดลม 120 mm LED 4 ตัว, พัดลมแรม vizo 1 ตัว

สนใจ PSU ที่ถอดสายได้ ในงบ 5000 +ได้ นิดหน่อยครับ ....
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

งบ 5000+ งบขนาดนี้สบายๆ ครับ

เช่น GIGABYTE ODIN PRO 550W 3,990 บาท

Comment

Originally posted by pionut View Post
      ..... ตอนนี้ ผมใช้ PSU delux 500w อยู่ครับผม เมื่อก่อนก็ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนนี้มีอาการ
      เหมื่อนไฟไม่พอครับ เพิ่มอุปกรณ์ไปเยอะ บูสเข้า window ไม่ได้ค้าง พอเอา อุปกรณ์บ้างตัวออก แล้วใช้ได้ครับ
      spec เครื่อง ผมนะครับ
      cpu_p4 3.0e @ 3.7
      harddisk 250G sata X 1 , 80G sata X1>>>>รวม 2 ตัว
      Optic drive 2 ตัว , card reader internal 1 ตัว
      vga 1950 pro AGP + sink
      x-fi
      พัดลม 120 mm LED 4 ตัว, พัดลมแรม vizo 1 ตัว

สนใจ PSU ที่ถอดสายได้ ในงบ 5000 +ได้ นิดหน่อยครับ ....
      ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Enermax Liberty 500W - 4500฿

http://www.enermax.com.tw/english/pr...y1.asp?PrID=63

.

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
        งบ 5000+ งบขนาดนี้สบายๆ ครับ

เช่น GIGABYTE ODIN PRO 550W 3,990 บาท
        ตัวนี้นอกจากที่ เจได มีขายที่ไหนอีกมั่ง ครับพี่ ผมอยู่แถวเซียร์ อ่ะครับ

Comment

ร้านด้านหลังเซียร์ไงมีร้านหนึ่งขายของแต่ง น่าจะมีของขายนะ ลองไปดูก่อนก็ได้

Comment

....แล้ว บอร์ด 20 pinมันเอา 24 pin ใส่ได้ไหมครับ ถ้าจะใส่ต้องทำอย่างไร ครับ

Comment

Originally posted by pionut View Post
              ....แล้ว บอร์ด 20 pinมันเอา 24 pin ใส่ได้ไหมครับ ถ้าจะใส่ต้องทำอย่างไร ครับ
              ได้คับ หัวมันถอดแยก ได้

Comment

Working...
              X