Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด Biostar P4M890-M7 TE เห็นแรมแค่ 1 GB!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด Biostar P4M890-M7 TE เห็นแรมแค่ 1 GB!!

ผมใช้เมนบอร์ด Biostar P4M890-M7 TE ตอนแรกมีแรม 1 GB 2 ตัว รวมเป็น 2 GB หลังจากนั้นผมถอดซีพียูมาทาซิลิโคลน ทำความสะอาดเมนบอร์ดนิดหน่อย หลังจากนั้นใส่กลับเข้าไปตามเดิม พอเปิดเครื่องผมก็เข้าไปในไบออส จากนั้นผมก็ไปตั้งค่าที่ Load Default อารายประมาณนี้น่ะครับ จากนั้นก็กดออกโดยเซฟการทำงานเมื่อกี้ไว้ และพอรีสตาร์ทเครื่องอีกครั้ง เข้าวินโดว์ คลิกขวาดู My Properties แต่ดันเห็นแรมเพียงแค่ 1 GB เท่านั้น!! งงเลยครับ ทั้งๆ ที่ก่อนผมถอดซีพียูออกมาเครื่องยังมองเป็น 2 GB อยู่เลยครับ ใครพอทราบปัญหาขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใส่แรมไม่ดีรึเปา

Comment

Working...
    X