Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับต่อserverม่ได้ ผมทำงานไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับต่อserverม่ได้ ผมทำงานไม่ได้เลย

ตอนนี้เครื่องที่ทำงานไม่สามมารถต่อกับserverได้เลยครับ อาการมันเป็นแบบบนี้ ใครที่พอรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องทำยังไง

ลอง fix ip ดูก่อน
    ลอง ipconfig /flushdns
    ลอง disable/enable lan
    Last edited by tanagritm; 29 Dec 2008, 10:49:09.

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
      ลอง fix ip ดูก่อน
      ลอง ipconfig /flushdns
      ลอง disable/enable lan
      นั้นแหละครับคือปัญหาผมทำไม่เป็น ถ้าท่านมีเวลารบกวนช่วยบอกหน่อยครับว่าทำยังไง

Comment

ดูจากipท่านแล้ว เป็น 192.168.1.38
        อินเตอร์เน็ตที่ทำงานท่านคนอื่นใช้ได้ปกติเปล่าครับ
        แล้วท่านเอาเครื่องท่านกลับไปเล่นที่บ้านท่านแล้วเล่นได้เปล่าครับ

Comment

Working...
        X