Announcement

Collapse
No announcement yet.

SATA2 ทำRaid 0ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SATA2 ทำRaid 0ได้ไหมครับ

จะทำRaid 160GB ของSeagate ครับ แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าทำดีไหม
    มัน้ป็น Sata2 เสียบเข้าไปกลัวพัง

ถามอะไรไม่เห็นเข้าใจเลย
    งงครับท่าน

Comment

ทำได้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ M/B คับ ส่วน H/D ถ้าใช้งานได้ก็ต่อได้เลยคับไม่มีปัญหา

Comment

ทำได้ครับ ผมก็ใช้ SATA2 เอามาทำ RAID บนบอร์ด SATA ยังได้เลย

กลัวพังยังไงอะครับ HD ไหม้ หรือ กลัวบอร์ดจะพัง ??

Comment

Sata2 Raid 0 Bench Mark ได้เท่าไหรครับ
          รบกวน ด้วยครับ
          กำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ Harddisk อีกอันดีไม ดี

Comment

ไม่มี SISoft Sandra อะ-*- เผลอลบทิ้งตอนเปลี่ยนเครื่องใหม่

มีแต่ 03 05 06 ตู้ปลา

ถามว่าไวไหมมันก็ไวจนรู้สึกได้ล่ะครับ ขนาดบอร์ดเป็น SATA1 นะ

Comment

ผมเทสแล้วได้ประมาณ 109 MB/s คับ ใช้งานแล้วรู้สึกได้เลยว่าลื่นกว่าเดิมมากๆ
              ลงวินโดวส์อย่างเร็วเลยคับ ไม่เกิน 20 นาทีเสร็จหมดแย้ว

Comment

Working...
              X