Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA On ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA On ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

คือกำลังจะอั๊บเครื่องจาก บาตั้น 2500+ ครับ เริ่มเล่นเน็ต โหลดบิตไม่ไหวแล้ว แต่งบน้อยเลยอยากใช้ M/B ที่มี VGA On แรงๆ ไปก่อน ปีหน้าค่อยซื้อ VGA จริงๆมาใช้ เลยอยากทราบว่า ในงบไม่เกิน 5,000 บาท คิดว่า CPU เป็นรุ่น 4000+ แรมอีกซัก 1Gb ก่อน เหลือเงินซื้อ M/B สองพันเศษๆ เอารุ่นไหนดีครับ
    ASUS M2A-VM ได้ ATI Radeon Xpress 1250
    ASRock ALiveNF7G-HD720p ได้ Integrated NVIDIA® GeForce7 Series (NV44)
    พอเล่นเกมส์เบาๆอย่าง C&C 3 หรือ NFS ได้ไหมครับ

ASRock ALiveNF7G-HD720p

เรื่องเกมไม่รู้คับ

Comment

Asrock ครับ

Comment

อยากจะบอกว่า VGA On ของทุก M/B ทุกตัวไม่มีตัวไหนแรงหรอกนะ พอๆกันหมดอ่ะ ถ้าจะให้ดีเพิ่มเงินอีกนิด เพิ่มการ์ดจออีกหน่อย เผื่อเอาไว้ใช้ในอนาคต แต่ยังมีอีกทางเลือกคือ มือสองครับ ราคาก็โอเคนะ มีประกันด้วย เครมได้เหมือนกัน ลองดูแล้วกันนะ จาก สาวก AMD X2 5200 GA-M52L-S3 8800 GT KIngton 2/800 x 4

Comment

ASRock ALiveNF7G-HD720p ไม่เก่งครับลองแล้ว ไม่ได้แรงกว่า ALiveNF6 เลย แค่ทำให้ดูหนังดีกว่า ความเร็วคอร์ก็เท่ากัน เอา ASUS M2A-VM ดีกว่าครับ

Comment

X1250 แรงกว่าครับ

Comment

X1250 เล่น prostreet ได้ครับ ผมเล่นจบมาแล้ว 555
              ปล. เล่น crysis ได้ด้วยนะ แต่เล่นแล้วดับ (สงสัยมันร้อนจัด)

ตอนเล่นผมใช้ ECS-AMD690GM-M2 ครับ แต่ตอนนี้เอาให้น้องไปแล้ว เล่นมาเล่น MSI K9AG Neo2 แทนครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สงสัยจะได้ ATi ซะละ สาวก AMD+ATi พอดี
                VGA แยก ไว้มีเงิน + มีเกสม์ที่อยากเล่นจริงๆก่อนค่อยซื้ออ่ะครับ ตอนนี้ยังเล่น เจนเนอรอลอยู่เลย อิอิ
                ขอแค่พอเล่นได้ไปก่อนครับ จริงๆ ก็ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์ใหม่ๆมาตั้งแต่ คาบ้อน โน่นแน่ะ เครื่องไม่ไหว
                ไม่ชอบเกมส์แบบ มุมมองบุคคลที่1 ครับเล่นแล้ว จะอวกทุกที เวียนหัว

Comment

Originally posted by OJARU View Post
                  ขอบคุณมากครับ สงสัยจะได้ ATi ซะละ สาวก AMD+ATi พอดี
                  VGA แยก ไว้มีเงิน + มีเกสม์ที่อยากเล่นจริงๆก่อนค่อยซื้ออ่ะครับ ตอนนี้ยังเล่น เจนเนอรอลอยู่เลย อิอิ
                  ขอแค่พอเล่นได้ไปก่อนครับ จริงๆ ก็ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์ใหม่ๆมาตั้งแต่ คาบ้อน โน่นแน่ะ เครื่องไม่ไหว
                  ไม่ชอบเกมส์แบบ มุมมองบุคคลที่1 ครับเล่นแล้ว จะอวกทุกที เวียนหัว
                  ถูกต้องแล้วครับ อิอิ สาวก AMD+ATi

Comment

เห็นด้วยคนครับ

Comment

แล้ว2ตัวนี้ oc ได้พอๆกันมั๊ยครับ
                      เห็นคนพูดถึงแต่ ASRock
                      พอดีจะจัดให้น้อง อยากลอง ASUS M2A-VM
                      4200+ 65nm ocเบาๆ 2.5-.28

Comment

ผมมีทั้ง M2A-VM HDMI กับ Alive7G
                        เลิกคิดถึง Alive ไปเลยครับ ไมว่าจะเป็นชื่อชั้น ความแรง VGA On
                        การวางเลย์เอาท์ สายพาวเวอร์กลางบอร์ด บ้าไปแล้ว แพงกว่ากันนิดเดียว เล่น M2A ครับ
                        ถ้าอยากเล่น Alive ผมมีสภาพอายุ 5 ชั่วโมง ประกันเหลือบาน
                        ขายลดจากของใหม่ 500 บาท เหลือ 1700 ของครบทุกอย่าง (R2)

Comment

รอซื้อเจ้า 780G ครับผม

Comment

Originally posted by anuwatsf View Post
                            อยากจะบอกว่า VGA On ของทุก M/B ทุกตัวไม่มีตัวไหนแรงหรอกนะ พอๆกันหมดอ่ะ ถ้าจะให้ดีเพิ่มเงินอีกนิด เพิ่มการ์ดจออีกหน่อย เผื่อเอาไว้ใช้ในอนาคต แต่ยังมีอีกทางเลือกคือ มือสองครับ ราคาก็โอเคนะ มีประกันด้วย เครมได้เหมือนกัน ลองดูแล้วกันนะ จาก สาวก AMD X2 5200 GA-M52L-S3 8800 GT KIngton 2/800 x 4
                            เถียงงงงงงง
                            ผมเล่น on จากประสบการณ์ที่ผ่านมา
                            Chip Intel + E2140@2.35G นี่อ่อนมากๆ เล่น Cabal ยังกระตุก
                            Chip Nvidia + X3600+ เดิมๆ ดีกว่าเย่อะ เล่น Lineage 2 สบายๆ Cabal นี่จิ๊บๆ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                              รอซื้อเจ้า 780G ครับผม
                              เห็นด้วยกับท่าน digimontamer ครับ....ถ้าไม่รีบ + มีงบ

แต่ถ้ารีบ + งบ 2 พันกว่า....ลองพิจารณา Biostar TA690G AM2 เป็นอีกหนึ่งตัวเลือกก็แล้วกันครับ....อาจจะหายากนิดนึง

ผมใช้อยู่....ถือว่าคุ้มค่าครับ

รายละเอียด

Comment

Working...
                              X