Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูน่อยครับ ทําตามเเล้วยังไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ ขอร้องละครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูน่อยครับ ทําตามเเล้วยังไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ ขอร้องละครับ

ผมซื้อ Dlink G604T มาครับ เเล้วมันเป็นไรไม่รู้ครับ คือเริ่มเเรกเลย ผมเอาโมเดมที่เเถมมากะทูออก เพราะตัวนี้มันมีโมเดมในตัว เเล้วก็เสียบสาย lan เข้ากะ ราวเตอร์เเละ คอม ครับ เเล้วผมก็set http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=17 ตามที่เขาบอกอะ เเล้วผมก็เสียบ สายโทรศัพท์เข้า ราวเตอร์ครับ พอมาถึงตอนที่ให พิมพ์ 192.168.1.1 ลงไปใน internet Explorer พิมลงไปเสร็จ มันเข้ไปset ตามที่เข้าบอกไม่ได้อะมันขึ้นอย่างนี้ครับ Cannot find "http://192.168.1.1/" DNS Error - Server cannot be found

ผมว่าผมทําไร หรือป่าวครับ
    ขอตามเพื่อความชัว รุ่นนี้มัน มี โมเดมในตัวใช่มะ

ช่าวเเนะนําที่ครับ

รุ่นนี้มีโมเดมในตัวครับ

http://www.value.co.th/products/dlink/dsl-g604t.asp

.
    Last edited by TWK.; 12 Mar 2008, 23:48:56.

Comment

มันขึ้นอย่างนี้อะครับ

Comment

เครื่องที่ใช้ ping มันยังไม่ได้ IP จาก Router นี่คับ มันเลยต่อไปที่ 192.168.1.1 ไม่ได้

ลองเข้าไป fix IP ไปก่อน ที่ "Local Area Connection Status" -> แทบ "General" -> "Properties" -> เลือก "Internet Protocol (TCP/IP)" แล้วคลิก "Properties" จากนั้น Set ตามนี้คับ

เลือก "Use the following IP address"
        IP address : 192.168.1.100
        Subnet mask : 255.255.255.0
        Default gateway : 192.168.1.1

เลือก "Use the following DNS server addresses"
        Preferred DNS server : 192.168.1.1

Comment

ถ้าทำตามด้านบนไม่ได้ผลนะ

กดตามผมครับ ผมเป็นบ่อย กดDisable ตรงรูปคอมมุมขวาล่างของจอ เสร็จแล้วแล้วกดEnableขึ้นมาใหม่ มันก็จะหาเจอเองครับ

Dlink G604T รุ่นนี้ใช้ดีหรือไม่ดียังไงบอกต่อด้วยนะครับ สำหรับของผมเองค่อนข้างมีปัญหากะเจ้าตัวนี้อยู่ในเรื่องความเร๊วเน็ต+รับสัญญาณ

Comment

...

Originally posted by live View Post
            เครื่องที่ใช้ ping มันยังไม่ได้ IP จาก Router นี่คับ มันเลยต่อไปที่ 192.168.1.1 ไม่ได้

ลองเข้าไป fix IP ไปก่อน ที่ "Local Area Connection Status" -> แทบ "General" -> "Properties" -> เลือก "Internet Protocol (TCP/IP)" แล้วคลิก "Properties" จากนั้น Set ตามนี้คับ

เลือก "Use the following IP address"
            IP address : 192.168.1.100
            Subnet mask : 255.255.255.0
            Default gateway : 192.168.1.1

เลือก "Use the following DNS server addresses"
            Preferred DNS server : 192.168.1.1
            ต้องทำตาม reply นี้แหละครับ
            สาเหตูน่าจะมาจาก Router ยังไม่เปิด DHCP เพื่อจ่าย IP ให้เครื่อง client นั้นเอง

Comment

ได้ลองทําเเล้ว เเต่ตอน พิมพ์ 192.168.1.1 ลงไปใน internet Explorer มันยังเหมือนยังไม่ได้ต่อเน็ตอะครับ

ครับ เเล้วปกติ ไฟที่router มีติด 2ดวงใช้หรอป่าวครับ อันเเรก power อันสอง lan ถูกป่าวครับ ตอกเสียบสาย โทรศัพท์ ไปเเล้ว ปกติ ไฟที่router ตรงADSL เป็นต้องติดป่าวครับ ของผมมันไม่ติดอะปกติมะครับ

Comment

Working...
              X