Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ไม่ Boot เลยครับ จะไป1000tipวันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ไม่ Boot เลยครับ จะไป1000tipวันนี้

ประกอบเสร็จแล้วไม่ทำงานเลย PSU delux 500 W ไฟที่boardทำงานครับ พัดลม CPUก็ทำงาน
    คับแต่ไม่มีการboot เข้า bios
    ลองถอดแรมออกแล้วก็ไม่ทำงาน clear biosแล้วก็เหมือนเดิมครับ ใครช่วยฟันธงหน่อยว่าผมจะไปซื้อPSใหม่หรือลองเอา M/b ไปเปลี่ยนดี PSจะซื้อENERMAX 460 w

เป็นเหมือนของผมเลย งงมากๆ เพิ่งเป็นเมื่อวานเอง

Comment

ก็บอกให้เอาไปเคลมไงครับ ถ้าเพิ่งซื้อมาก็เอาไปเปลี่ยนที่ร้านเลย ถ้าไม่เกิน7วันนะ ถ้าซื้อมานานแล้วไปเคลมที่ศูนย์ ใหญ่เลยดีกว่าได้ของเลย บางทีศูนย์ที่พันทิพมานไม่มีของครับ

powerพอ 100% เครื่องท่านใส่อาไรถึงจาไฟไม่พอครับ 8800gts 2ตัวหลอ -*-

Comment

thank krub ohm27

Comment

เคลมดีกว่า นะผมว่า

Comment

ซื้อ PSU ไปก็ไม่มีประโยชน์หรอกครับ เพื่อนผมเล่น AM2 กะ Winfast 6800GS ใช้ PSU 350W ยังพอเลย

Comment

ครับตามที่เพื่อนๆว่ากันมาซื้อมายังไม่ถึง7หรือ15วันเอาไปเปลี่ยนที่ร้านเลยของกับอุปกรณ์ในกล่องต้องครบ แล้วถ้าเกินนั้นไปเปลี่ยนศูนย์ใหญ่อาจจะไม่ได้ของวันนั้นนะครับ เพราะเจ๊ใหญ่ที่ synnex พันทิพบอกผมมา ผมเอาไปเปลี่ยนโชคดีได้ของใหม่มา(ถ้าของท่านรับประกันsynnexนะ)

Comment

ลองประกอบนอกเคสครับ ศึกษาไปก่อน

Comment

Working...
                X