Announcement

Collapse
No announcement yet.

> ไรท์แผ่นเกมส์ Wii, PS2 และ Xbox360 ใช้แผ่นอะไรดีที่สุดครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• > ไรท์แผ่นเกมส์ Wii, PS2 และ Xbox360 ใช้แผ่นอะไรดีที่สุดครับผม

แล้วใช้เป็น +R หรือ -R ดีครับ

จะำไรท์แผ่นเกมส์ Wii PS2 XBOX360 และ DVD Movies น่ะครับ

เลยอยากลองถามเพื่อนๆดูว่า ท่านใดใช้แผ่นไหนแล้วเวิร์คที่สุดครับผม

อ้อ ขอเป็นแบบ Printable นะครับ เพราะปกสวยกว่ามากมาย...

ตอนนี้เท่าที่ลองๆดูแบบ Printable นะ ผมเคยใช้

Smartbuy, Philips และ Princo ครับ

Princo ห่วยที่สุดเลย ไท์แล้วเล่นได้บ้าง ไม่ได้บ้าง บางแผ่นไรท์แล้วเล่นได้ เก็บไว้ซัก 2-3 เดือน มาเปิดใหม่ เล่นไม่ได้แล้วก็มี

ส่วน Smartbuy เอามาไรท์แผ่นเกมส์ PS2 แล้วห่วยมาก เล่นแล้วกระตุกตลอดเวลาเลยอ่ะครับ

ผมว่า Philips ดีสุด แต่มัน Print ได้ไม่เต็มหน้า DVD อ่ะครับ แล้วเห็นว่า ล๊อตหลังเป็น OEM RITEK แล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่

วันนี้เลยลองสั่ง VERBATIM DVD+R 16X Printable มาลอง 50 แผ่นละ...

แล้วได้ผลยังไงจะมารายงานครับผม

ขอบคุณมากครับ...
    msn: kiattisorn@gmail.com

VERBATIM ครับแน่นอน อีกอย่างอยู่ที่ความเร็วไนการไรท์ด้วยครับ

Comment

Working...
    X